Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

छत्रपतींचा पुतळा बनवण्यासाठी गंजलेल्या साहित्याचा वापर, पोलिसांचा मोठा दावा

Webdunia
शुक्रवार, 6 सप्टेंबर 2024 (09:04 IST)
मालवण तालुक्यातील राजकोट किल्ल्यात 26 ऑगस्ट रोजी शिवाजी महाराजांचा पुतळा खाली पडला होता. सुमारे नऊ महिन्यांपूर्वी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी नौदल दिनानिमित्त या पुतळ्याचे अनावरण केले होते.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील मालवण येथील राजकोट किल्ल्यात पडलेल्या छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्यात गंजलेल्या साहित्याचा वापर करण्यात आला होता. सिंधुदुर्ग पोलिसांनी गुरुवारी न्यायालयात हा खुलासा केला. गुरुवारी आरोपी शिल्पकार आणि कंत्राटदार जयदीप आपटे आणि सल्लागार चेतन पाटील यांना न्यायालयात हजर करण्यात आले. न्यायालयाने 10 सप्टेंबरपर्यंत पोलीस कोठडी सुनावली आहे.
 
मूर्तीकडून साहित्य जप्त करण्यात आल्याचे पोलिसांनी न्यायालयाला सांगितले. ते गंजलेले होते. मूर्ती बनवताना निकृष्ट दर्जाचे साहित्य वापरले की नाही, याचा शोध घेण्याची गरज आहे.
 
पोलिसांनी न्यायालयाला सांगितले की, आरोपींची चौकशी करण्याची गरज आहे जेणेकरुन त्यांनी 35 फूट उंच पुतळा डिझाइन आणि बनवण्यासाठी कोणत्या प्रकारचे साहित्य वापरले हे कळू शकेल.
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

रशियाने आणखी एका अमेरिकन व्यक्तीला ताब्यात घेतले ड्रग्जची तस्करी करण्याचा आरोप

LIVE: महायुती स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुका एकत्र लढणार

मुंबईत सायबर गुन्हेगारांनी 39 वर्षीय व्यक्तीच्या बँक खात्यातून 1.55 लाख रुपये काढले

नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावर चेंगराचेंगरी मुद्द्यावर देवेंद्र फडणवीस यांनी प्रशासनाला आवाहन केले

मुंबईत कौटुंबिक वादातून वडिलांनी केली 4 वर्षाच्या मुलीची निर्घृण हत्या

पुढील लेख
Show comments