Dharma Sangrah

मुंबईत मान्सून कधी येणार, आयएमडीने सांगितले

Webdunia
बुधवार, 16 एप्रिल 2025 (11:59 IST)
देशाच्या अनेक भागात पाणी टंचाई आणि उष्णतेचा सामना नागरिकांना करावे लागत आहे. भारतीय हवामान विभागाने मान्सून 2025 बाबत चांगली बातमी दिली आहे. हवामान विभाग म्हणाले, या वर्षी देशभरात सामान्यांपेक्षा जास्त पाऊस पडणार आहे. 
ALSO READ: मुंबई रेड झोनमध्ये नितीन गडकरींनी कंत्राटदारांना इशारा दिला
हवामान खात्याने म्हटले आहे की यावर्षी देशात चांगला पाऊस पडेल कारण मान्सूनवर अल निनो (भारतीय मान्सूनवर एएल निनो प्रभाव) चा कोणताही धोका नाही.

हवामान विभागाच्या म्हणण्यानुसार, मान्सून साधारणपणे 1 जून रोजी केरळच्या किनाऱ्यावर धडकतो आणि नंतर सात ते आठ दिवसांत महाराष्ट्राच्या किनारपट्टी भागात, विशेषतः मुंबईमध्ये पोहोचतो. सध्याची परिस्थिती लक्षात घेता, 2025 पर्यंत मान्सून वेळेवर येण्याची अपेक्षा आहे.
ALSO READ: मुंबईकरांना मोठा दिलासा, टँकर युनियनने संप मागे घेतला
हवामान विभागानुसार, जूनच्या पहिल्या आठवड्यातच मान्सून मुंबईत दाखल होणार आहे. संपूर्ण कोकणात मान्सूनचा पाऊस सुरु होऊन नागरिकांना उकाड्यापासून दिलासा मिळणार आहे. 
हवामान विभाग तज्ञ यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, जून ते सप्टेंबर या चार महिन्यांचा मान्सून हंगामात भारतात यंदा सामान्यांपेक्षा जास्त पाऊस पडण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. 
ALSO READ: 'मी मूर्खांना उत्तर देत नाही...' मुंबई हल्ल्यात RSS च्या भूमिकेच्या दाव्यावर फडणवीस काय म्हणाले?
आयएमडीचे प्रमुख मृत्युंजय महापात्रा यांनी नवी दिल्लीत घेतलेल्या पत्रकार परिषदेत सांगितले. या कालावधीत एकूण पाऊस 87 सेमीच्या दीर्घकालीन सरासरीच्या 105 टक्के जास्त असू शकतो. 
Edited By - Priya Dixit

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Marathi Language History मराठी भाषेचा ऐतिहासिक प्रवास: प्राचीन उगम ते अभिजात दर्जा

महानदी कोलफिल्ड्समध्ये विविध पदांसाठी भरती, पात्रता जाणून घ्या

तुमच्या मुलाला प्रत्येक छोट्या गोष्टीवर राग येतो, अशा प्रकारे शांत करा

तेनालीराम कहाणी : पाच शब्द

Dhulandi 2026: धुलेंडीला करा या '५' गोष्टी; उघडतील प्रगतीचे दरवाजे!

सर्व पहा

नवीन

LIVE: नागपूरमधील स्फोटक कारखान्यात स्फोट

जमकरन मशिदीवर लाल झेंडा फडकवला, इराणने अमेरिका आणि इस्रायलला विनाशाचा इशारा दिला

इंडिगोची पुणे-बँकॉक विमानसेवा तात्पुरती स्थगित, प्रवाशांमध्ये संतापाची लाट

कमी दृश्यमानता आणि सुरक्षेतील त्रुटी ही अजित पवारांच्या विमान अपघाताची कारणे, AAIB चा तपास अहवाल प्रसिद्ध

अजित पवारांच्या मृत्यूचे राजकारण रोहित पवार करत आहेत', राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नेत्याचा गंभीर आरोप

पुढील लेख
Show comments