Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

'रस्त्यावर नमाज पठण केल्यास FIR होईल', पोलिसांनी ईद-उल-अजहापूर्वी मशिदींवर लावले आदेश

Webdunia
ईद-उल-अजहानिमित्त रस्त्यावर नमाज अदा होऊ नये, यासाठी पोलिसांनी कडक कारवाई करण्यास सुरुवात केली आहे. बुधवारी पोलिसांनी मशिदींवर आदेश चिकटवले. ईदगाह किंवा मशिदीबाहेर नमाज अदा केल्यास संबंधित व्यक्तीविरुद्ध तत्काळ गुन्हा दाखल करण्यात येईल, असे थेट सांगण्यात आले आहे. अशा लोकांवर कडक कारवाई केली जाईल.
 
असे आदेश पोलिसांनी सर्व मशिदींवर चिकटवले होते. मेरठमध्ये दिवसभर हे आदेश चिकटवण्याची प्रक्रिया सुरू होती.
 
याआधी देवबंदस्थित दारुल उलूमनेही समाजाच्या वतीने आवाहन जारी केले होते की, आमच्या वडिलांनी नेहमीच प्रतिबंधित प्राण्यांच्या कुर्बानीला मनाई केली आहे, त्यामुळे प्रत्येक मुस्लिमाने याची काळजी घ्यावी आणि बंदी असलेल्या प्राण्यांच्या कुर्बानीपासून दूर राहावे. तसेच उघड्यावर व रस्त्यांवर व नमाज पठण करू नये, असेही सांगण्यात आले.
 
दुसरीकडे हिंदुत्ववादी नेते सचिन सिरोही यांनी मेरठमध्ये दिवसभरात सभा घेऊन पोलिसांना रस्त्यावर हनुमान चालीसा वाचण्याचे आव्हान केले. बकरीदची नमाज ईदगाहबाहेरील रस्त्यावर अदा केल्यास हिंदू समाजसेवकांसोबत ते रस्त्यावर सुंदरकांडाचे पठण करतील, असे त्यांनी सांगितले. या प्रकरणाची दखल घेत पोलीस अधिकाऱ्यांनी सचिनविरुद्ध रात्री उशिरा सिव्हिल लाईन पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल केली.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Makeup Tricks : हिवाळ्यात तुमची लिपस्टिक आणि आयलायनर कोरडे झाले आहेत का? या टिप्स वापरा

मुलांमध्ये खोकला कमी करण्यासाठी हे ५ घरगुती उपाय वापरून पहा

Valentine week days list जाणून घ्या व्हॅलेंटाईन वीक लिस्ट, असे व्यक्त करा तुमचे प्रेम

अकबर-बिरबलची कहाणी : चोराच्या दाढीतला एक ठिपका

Radha Krishna Photo घरामध्ये राधा-कृष्णाची मूर्ती ठेवत असाल तर हे वास्तू नियम पाळावे

पुढील लेख
Show comments