Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

नेव्हीने फेसबुकवर बंदी घातली, सैनिकांना स्मार्टफोन वापरण्यासही बंदी घालण्यात आली

indian-navy-bans-use-of-facebook-also-banned-smart-phones-at-naval-bases-dockyards-and-warships
Webdunia
सोमवार, 30 डिसेंबर 2019 (12:34 IST)
भारतीय नौदलाने नौदल जवानांना सोशल मीडिया साईट फेसबुक वापरण्यास बंदी घातली आहे. त्याशिवाय नौदल तळ, डॉकयार्ड आणि युद्धनौका येथेही स्मार्टफोनवर बंदी घालण्यात आली आहे. सोशल मीडियावर शत्रूच्या गुप्तचर यंत्रणांना संवेदनशील माहिती देताना सात मरीन पकडल्यानंतर हे कठोर पाऊल उचलण्यात आले आहे.
 
भारतीय नौदलाने सोशल मीडिया साईट फेसबुकच्या वापरावर बंदी आणण्याचे आदेश जारी केले आहेत. 27 डिसेंबर रोजी हा आदेश देण्यात आला. २० डिसेंबर रोजी मुंबईतून विशाखापट्टणममधील 8 जण आणि सात नौदल कर्मचारी आणि हवाला ऑपरेटरला अटक केल्यानंतर नौदलाकडून हा आदेश आला आहे.
 
फेसबुकच्या वापरावर बंदी घालण्याव्यतिरिक्त, नौदल क्षेत्रात आणि जहाजाच्या पलीकडे असलेल्या सर्व ठिकाणी स्मार्टफोनच्या वापरावर बंदी घालण्यात आली आहे. मेसेजिंग अॅप्स आणि सोशल नेटवर्किंग साइट्सवरही बंदी घालण्यात आली आहे. फेसबुकवरील बंदीला इतर सर्व फेसबुक-मालकीच्या साईटवरील बंदी म्हणून पाहिले जात आहे. व्हॉट्सअ‍ॅप आणि इंस्टाग्राम ह्या फेसबुकच्या मालकीच्या कंपन्या आहेत.
या बंदीच्या या हालचालीचे श्रेय अलीकडील घटनांमध्ये देण्यात आले आहे जेथे या साईट्स आणि सोशल मीडिया नेटवर्कचा वापर करून शत्रूंनी नौदल जवानांना लक्ष्य केले आणि बरीच माहिती काढण्याचा प्रयत्न केला. भारतीय नौदलामध्ये एकूण 67252 नौदल जवान आहेत. या बंदीची सर्वात मोठी चिंता नागरी कर्मचारी आणि नौदल डॉकयार्डमध्ये काम करणार्‍या व्यक्तींची असेल कारण ते नौदल कायद्यांतर्गत येत नाहीत.
 
भारतीय नौदलाला एक अग्रगण्य सेवा म्हणून पाहिले जाते. स्वतःची यूट्यूब चॅनेल सुरू करणारी ही पहिली सेवा होती.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Ice for Weight Loss वजन कमी करण्यासाठी आइस हॅक, जाणून घ्या काय आहे हा प्रकार

Nyctophobia म्हणजे काय, तुम्हाला त्याची लक्षणे आहेत का?

29 मार्च रोजी 6 अशुभ योग, 5 राशींच्या लोकांना सावधगिरी बाळगावी लागेल, 5 उपाय करावे लागतील

नटराजाष्टकम् Nataraja Ashtakam

Saint Balumama Information सद्गुरू संत श्री बाळूमामा

पुढील लेख
Show comments