Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

जेईई, नीट २०२० ची परीक्षा अेता सप्टेंबरमध्ये घेण्यात येईल

Webdunia
शुक्रवार, 3 जुलै 2020 (21:52 IST)
केंद्रीय मनुष्यबळ विकास मंत्री रमेश पोखरियाल यांनी जाहीर केले की संयुक्त प्रवेश परीक्षा (जेईई) मुख्य आणि राष्ट्रीय पात्रता-सह-प्रवेश परीक्षा (नीट २०२०) आता सप्टेंबरमध्ये घेण्यात येणार आहे. मानव संसाधन विकास आणि राष्ट्रीय चाचणी एजन्सीने विद्यार्थ्यांची सुरक्षा लक्षात घेऊन गुणवत्तापूर्ण शिक्षण सुनिश्चित करण्यासाठी नीट 2020, जेईई 2020 परीक्षा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला आहे.

जेईई मुख्य परीक्षा 1 ते 6 सप्टेंबर दरम्यान घेण्यात येईल, तर JEE प्रगत परीक्षा 27 सप्टेंबरला तर NEET परीक्षा 13 सप्टेंबरला होणार आहे.

केंद्रीय मंत्री आर. पोखरीयाल यांनी सांगितले की, “जेईई आणि एनईईटी परीक्षेला बसणारे विद्यार्थी आणि पालकांकडून मिळालेल्या परिस्थिती व विनंत्या पाहता राष्ट्रीय चाचणी संस्था आणि इतर तज्ञांच्या समितीने या परिस्थितीचा आढावा घेण्याची आणि मानव संसाधन विकास मंत्रालयाला आपल्या शिफारशी उद्या नुकत्याच सादर करण्याचा सल्ला दिला आहे.  

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

पुढील लेख
Show comments