Marathi Biodata Maker

सॅमसंगनंतर आता हुवावेने लॉन्च केला फोल्डेबल स्मार्टफोन

Webdunia
अलीकडे सॅमसंगने आपला पहिला फोल्डेबल 5जी स्मार्टफोन गॅलॅक्सी फोल्ड लॉन्च केला होता. आता हुवावेने त्यांचा पहिला फोल्डेबल 5जी स्मार्टफोन मेट एक्स लॉन्च केला आहे. त्याची किंमत 2,600 डॉलर (1.85 लाख
रुपये) आहे, जे सॅमसंगच्या फोल्डेबल 5जी आणि आयफोन पेक्षा जास्त आहे. सॅमसंगच्या फोल्डेबल फोनची किंमत फोनचे मूल्य सुमारे 1,980 डॉलर (1.41 लाख रुपये) आहे.
 
फीचर्सबद्दल बोलू तर हुवावेच्या 39;मेट एक्स39; मध्ये फ्लेक्सिबल ओएलईडी स्क्रीन आहे. फोनमध्ये 1.8GHz ऑक्टो-कोर प्रोसेसर लागला आहे. 6.6 इंचाचा फोन मेट एक्स उघडल्यावर 8 इंचाचा टॅबलेट बनविला जाऊ शकतो.
फोनमध्ये बलोन्ग 5000 चिपसेट बसवलेला आहे. कंपनी दावा करते की सुपरफास्ट चिपसेट असल्यामुळे वापरकर्ते 3 सेकंदात 1 जीबी मूव्ही डाउनलोड करण्यास सक्षम असतील. फोनमध्ये 8 जीबी रॅम आहे.
 
फोनची स्क्रीन हलकी वळणदार आहे जे मागच्या साइडला वळते. हे बंद झाल्यावर दोन्ही बाजूंना स्क्रीनचा पर्याय राहील. फोल्ड केल्यानंतर सॅमसंगच्या गॅलक्सी फोल्डपेक्षा ते किंचित स्लिम दिसत. तथापि, भारतात विक्रीसाठी
कधी उपलब्ध होईल, याची सध्या काहीच माहिती कळविण्यात आली नाही. फोनमध्ये 4500 एमएएच बॅटरी आहे आणि 40 + 16 + 8 मेगापिक्सल कॅमेरे देखील आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

May Horoscope 2026 मासिक राशिभविष्य मे २०२६: कोणाला मिळणार आर्थिक बळ आणि कोणाच्या अडचणी वाढणार? वाचा सविस्तर

Mars Transit Alert मंगळ गोचर: दोन वर्षांनंतर मेष राशीत प्रवेश, जगाची वाटचाल आणि दिशा बदलू शकते

पुरुष सुडौल महिलांकडे का ओढले जातात? जाणून घ्या त्यामागची ५ मोठी कारणे!

Naming ceremony wishes for baby girl लाडक्या मुलीसाठी बारशाच्या शुभेच्छा

AC विसरा! या स्वस्त जुगाडमुळे घर होईल हिल स्टेशन सारखं थंड; विजेचं बिलही येईल शून्य!

सर्व पहा

नवीन

डिजिटल अटक घोटाळ्याविरोधात मोठी कारवाई, ९,४०० व्हॉट्सॲप खाती ब्लॉक, केंद्र सरकारने सर्वोच्च न्यायालयात खुलासा केला

LIVE: धीरेंद्र कृष्ण शास्त्री यांच्यावर कारवाईच्या मागणीसाठी बीडमध्ये आंदोलन

भाजपचा मोठा निर्णय, आगामी विधान परिषद निवडणुकीसाठी उमेदवारांची नावे निश्चित झाली

बुलढाण्यात तणाव, आंदोलकांना पोलिसांनी ताब्यात घेतले

"मला मराठी येते, माझ्या रिक्षात येऊन बसा," रिक्षा चालकांना मराठी शिकवण्यासाठी मनसेने 'स्टिकर मोहीम' सुरू केली

पुढील लेख
Show comments