Dharma Sangrah

विनेश फोगटला पदक मिळणार नाही,पीटी उषा यांनी व्यक्त केली निराशा

Webdunia
शुक्रवार, 16 ऑगस्ट 2024 (11:29 IST)
भारतीय महिला कुस्तीपटू विनेश फोगटचे अपील क्रीडा न्यायाधिकरणाने फेटाळले आहे. पॅरिस ऑलिम्पिकमध्ये विनेशने महिलांच्या 50 किलो वजनी गटाच्या अंतिम फेरीत प्रवेश केला होता, परंतु सुवर्णपदकाच्या सामन्यापूर्वीच तिचे वजन निर्धारित मर्यादेपेक्षा 100 ग्रॅम जास्त होते, ज्यामुळे तिला अपात्र ठरवण्यात आले.

विनेशने एकत्रित रौप्य पदकाची मागणी करत कोर्ट ऑफ आर्बिट्रेशन फॉर स्पोर्ट्स (CAS) मध्ये अपील दाखल केले होते, ज्यावर सुनावणी पूर्ण झाली. विनेशच्या अपीलवर हा निर्णय वारंवार पुढे ढकलण्यात आला, पण आता सीएएसने तिचे अपील फेटाळले आहे, म्हणजे तिचे पदक जिंकण्याचे स्वप्न भंगले आहे. या निर्णयाचा अर्थ असा आहे की पॅरिस ऑलिम्पिकमध्ये भारताची केवळ सहा पदके असतील, ज्यात एक रौप्य आणि पाच कांस्यपदकांचा समावेश आहे. 
 
भारतीय ऑलिम्पिक असोसिएशन (IOA) चे अध्यक्ष पीटी उषा यांनी या निर्णयावर निराशा व्यक्त केली आहे. आयओए अध्यक्षांनी निवेदनात म्हटले आहे की, "कुस्तीपटू विनेश फोगटने युनायटेड वर्ल्ड रेसलिंग आणि आंतरराष्ट्रीय ऑलिम्पिक समितीच्या विरोधात दाखल केलेल्या अपीलवर क्रीडा लवादाच्या कोर्टाच्या एकमेव लवादाच्या निर्णयामुळे आम्हाला धक्का बसला आणि निराश झालो.
 
आंतरराष्ट्रीय कुस्तीमधील अस्पष्ट नियम आणि त्यांच्या व्याख्यांवर आयओएने जोरदार टीका केली आहे. 100 ग्रॅमची किरकोळ विसंगती आणि त्याचा परिणाम केवळ विनेशच्या कारकिर्दीच्या संदर्भातच नाही तर अस्पष्ट नियम आणि त्यांच्या स्पष्टीकरणाबद्दल गंभीर प्रश्न निर्माण करतो, असे IOA ने एका निवेदनात म्हटले आहे. दोन दिवसांच्या दुसऱ्या दिवशी वजनात एवढ्या किरकोळ विसंगतीसाठी खेळाडूला पूर्णपणे अपात्र ठरवण्याच्या मुद्द्याचे सखोल पुनरावलोकन करणे आवश्यक आहे, असे आयओएचे मत आहे.
 
Edited by - Priya Dixit 
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कुंभ राशीत शुक्राचे आगमन, या ५ राशींचे नशीब पालटणार, संपत्ती आणि रोमान्सचे योग!

हृदयविकाराच्या या सुरुवातीच्या लक्षणांबद्दल प्रत्येक व्यक्तीला माहिती असायला हवी

Essay on Growing Population वाढती लोकसंख्या: एक गंभीर समस्या

विंड चाइम वाऱ्याच्या आवाजातून शांत आणि सकारात्मक वातावरण निर्माण करतात

अर्ध नारीश्वर अष्टकम Ardhanareeswara Ashtakam

सर्व पहा

नवीन

मुंबईतील दहिसर मध्ये दीड वर्षाच्या मुलीवर बलात्कार; तरुणाला अटक

LIVE: मुलुंड मेट्रो अपघातावर एकनाथ शिंदे संतापले, अभियंता निलंबित

नाशिकमधील उद्योजकाचा परिक्रमा पूर्ण केल्यानंतर गुजरातमध्ये नर्मदा नदीत बुडून मृत्यू

होळीला घरी जाणाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी; मुंबई वरून वाराणसी आणि गोरखपूरकरिता विशेष गाड्यांची घोषणा

पंतप्रधान मोदी यांनी इंडिया एआय इम्पॅक्ट समिटमध्ये जिओ पवेलियनला भेट दिली

पुढील लेख
Show comments