rashifal-2026

GBSची लागण पाण्यामुळं नाही, तर या कारणाने अजित पवारांचा इशारा

Webdunia
रविवार, 16 फेब्रुवारी 2025 (13:21 IST)
पुण्यात सुरू असलेल्या गिलेन-बॅरे सिंड्रोम (GBS) च्या साथीच्या पार्श्वभूमीवर खबरदारी म्हणून उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी शनिवारी लोकांना कमी शिजवलेले चिकन खाणे टाळण्याचे आवाहन केले.

पुणे महानगरपालिकेच्या (पीएमसी) 75व्या वर्धापन दिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमाच्या वेळी पत्रकारांशी बोलताना पवार यांनी या साथीचा प्रादुर्भाव चिकनच्या सेवनाशी जोडल्या जाणाऱ्या अटकळींवर भाष्य केले.
ALSO READ: पुण्यातील शिवाजीनगरमध्ये आधुनिक बसस्थानक बांधले जाईल, उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी घेतला आढावा
मी नुकतेच विमानतळावर विभागीय आयुक्तांना भेटलो आणि आम्ही GBS मधील परिस्थितीवर चर्चा केली. खडकवासला धरण परिसरात अलिकडेच एक प्रादुर्भाव झाल्याचे वृत्त आले आहे, काहींनी त्याचा संबंध जल प्रदूषणाशी जोडला आहे तर काहींनी कोंबडी खाण्याशी जोडला आहे. तथापि, सखोल पुनरावलोकनानंतर, असा निष्कर्ष काढण्यात आला आहे की कोंबडी मारण्याची गरज नाही,अर्धवट शिजवलेले चिकन खाऊ नका.कच्चे मांस खाल्ल्यामुळे जीबीएसची लागण लागली आहे. 
ALSO READ: महाराष्ट्रात जीबीएसच्या रुग्णांची संख्या २०७ वर पोहोचली
ते म्हणाले, "डॉक्टरांनी सल्ला दिला आहे की अन्न खाण्यापूर्वी ते पूर्णपणे शिजवून घ्यावे. जर ते कमी शिजलेले राहिले तर अशा स्थिति निर्माण होतात. जीबीएसची परिस्थिती मोठ्या प्रमाणात नियंत्रणात आहे. मी लवकरच अधिकाऱ्यांना सूचना देईन आणि ते एक प्रेस नोट जारी करतील. मी माध्यमांनाही नागरिकांमध्ये भीती पसरवू नये असे आवाहन करतो.
ALSO READ: नागपूरच्या रुग्णालयात जीबीएसमुळे दुसऱ्या रुग्णाचा मृत्यू
आरोग्य अधिकाऱ्यांच्या मते, शनिवारी जीबीएसचा एक नवीन रुग्ण आढळून आला, ज्यामुळे राज्यातील संशयित आणि पुष्टी झालेल्या रुग्णांची एकूण संख्या 208 झाली आहे. 
Edited By - Priya Dixit  
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: काँग्रेसचे कार्यकारी अध्यक्ष सुशील बंदपट्टे यांनी राजीनामा दिला

महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक व उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाने 10वी आणि 12वीच्या विद्यार्थ्यांसाठी APAAR ID नोंदणी करणे बंधनकारक केले

काँग्रेसचे कार्यकारी अध्यक्ष सुशील सुशील बंदपट्टे यांनी राजीनामा दिला, भाजपकडून उमेदवारी अर्ज दाखल

बांगलादेशच्या माजी पंतप्रधान खालिदा झिया यांची प्रकृती चिंताजनक, व्हेंटिलेटर सपोर्टवर ठेवले

मनपा निवडणुका लवकरच, 15 डिसेंबर आचारसंहिता लागू होण्याचे संकेत

पुढील लेख
Show comments