Marathi Biodata Maker

पुण्यात पोलीस कर्मचाऱ्यावर झालेल्या हल्ल्याच्या निषेधार्थ राष्ट्रवादी काँग्रेसचे निदर्शने, फडणवीसांच्या राजीनाम्याची केली मागणी

Webdunia
सोमवार, 26 ऑगस्ट 2024 (15:09 IST)
महाराष्ट्र सहाय्यक पोलीस निरीक्षक रत्नाकर गायकवाड यांच्यावर पुण्यात कोयत्याने हल्ला करण्यात आला. तसेच या हल्ल्यात गायकवाड हे गंभीर जखमी झाले. या हल्ल्यामुळे संतप्त झालेल्या राष्ट्रवादी काँग्रेस एसपीने  सोमवारी निदर्शने करत राज्याचे गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या राजीनाम्याची मागणी केली. राष्ट्रवादी काँग्रेस एसपी पूणे शहर युनिटचे कार्यकर्ते आणि स्थानिक नेत्यांनी जिल्हाधिकारी कार्यालयाबाहेर निदर्शने केली. तसेच शहरातील कायदा व सुव्यवस्था ढासळल्याचा दावा पक्षाने केला.
 
रविवारी हडपसर परिसरात एक व्यक्ती आणि इतर काही जणांमध्ये झालेल्या वादाला रोखण्याचा प्रयत्न केला असता सहाय्यक पोलीस निरीक्षक रत्नाकर गायकवाड यांच्यावर विळ्याने हल्ला करून डोक्याला गंभीर दुखापत झाली. राष्ट्रवादी काँग्रेस एसपी पुणे शहर युनिटचे कार्यकर्ते आणि स्थानिक नेत्यांनी जिल्हाधिकारी कार्यालयाबाहेर निदर्शने केली.
 
फडणवीस यांनी गृहमंत्रीपदाचा राजीनामा द्यावा, अशी आमची मागणी आहे, असा आरोप पक्षाचे शहरप्रमुख प्रशांत जगताप यांनी केला. तसेच जेव्हा ते राज्याचे गृहमंत्री किंवा मुख्यमंत्री असतात तेव्हा गुन्हे वाढतात. पुण्यासारख्या शहरात अमली पदार्थ मोठ्या प्रमाणात जप्त केले जातात. बेदखल झालेले गुंड फडणवीस यांच्या ताफ्यात असल्याने गुन्हे वाढले आहेत.
 
पोलीस अधिकाऱ्यावर हल्ला करणाऱ्या गुन्हेगारावर कडक कारवाई केली जाईल, असे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी सांगितले. पोलिसांनी आपली शक्ती वापरावी, असे ते म्हणाले. गुन्हेगारी पार्श्वभूमी असलेल्या लोकांवर कठोर कारवाई करणे हे त्यांचे मुख्य काम आहे.

Edited By- Dhanashri Naik 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: काँग्रेसचे कार्यकारी अध्यक्ष सुशील बंदपट्टे यांनी राजीनामा दिला

काँग्रेसचे कार्यकारी अध्यक्ष सुशील सुशील बंदपट्टे यांनी राजीनामा दिला, भाजपकडून उमेदवारी अर्ज दाखल

बांगलादेशच्या माजी पंतप्रधान खालिदा झिया यांची प्रकृती चिंताजनक, व्हेंटिलेटर सपोर्टवर ठेवले

मनपा निवडणुका लवकरच, 15 डिसेंबर आचारसंहिता लागू होण्याचे संकेत

अण्णा हजारे यांची मोठी घोषणा, 30 जानेवारीपासून आमरण उपोषण सुरू करणार

पुढील लेख
Show comments