Marathi Biodata Maker

पुणे : सीडीएस-एनडीएसाठी अर्ज प्रक्रिया सुरु

Webdunia
बुधवार, 24 मे 2023 (08:25 IST)
पुणे :केंद्रीय लोकसेवा आयोगाच्या (यूपीएससी) वतीने संयुक्त संरक्षण सेवा (सीडीएस) आणि राष्ट्रीय संरक्षण प्रबोधिनी (एनडीए) व नेव्हल ऍकॅडमी (एनए) येथे प्रवेशासाठी ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया सुरू करण्यात आली असून, अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 6 जून आहे.
 
या प्रवेश प्रक्रियेंतर्गत मुला-मुलींना अर्ज करता येणार आहे. दोन्ही प्रवेश प्रक्रियांसाठी पात्रता वेगवेगळय़ा असून, सीडीएससाठी शैक्षणिक पात्रता पदवी, तर एनडीए व एनएसाठी बारावी उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे. उमेदवारांना अर्ज करण्यासाठी शैक्षणिक पात्रतेबरोबर वयोमर्यादादेखील ठेवण्यात आली आहे. यामध्ये लेखी परीक्षा आणि त्यानंतर सर्व्हिस सिलेक्शन बोर्डाच्या मुलाखती (एसएसबी) अशा टप्प्यात ही प्रक्रिया पूर्ण होत उमेदवारांची निवड पुढील प्रशिक्षणासाठी केली जाईल.
 
सीडीएसच्या माध्यमातून इंडियन मिलिटरी ऍकॅडमी (आयएमए), ऑफिसर्स ट्रेनिंग ऍकॅडमी (ओटीए), नेव्हल ऍकॅडमी आणि एअरफोर्स ऍकॅडमीसाठी उमेदवारांना प्रवेश दिला जाईल. यासाठी एकूण 349 जागा ठेवण्यात आल्या आहेत. दरम्यान एनडीए आणि नेव्हल ऍकॅडमीसाठी एकूण 395 जागा राखीव असून, त्यामध्ये मुलींसाठी 35 जागा ठेवण्यात आल्या आहेत.
 
दोन्ही प्रवेश प्रक्रियांसाठी घेतल्या जाणाऱ्या लेखी परीक्षा 3 सप्टेंबर रोजी नियोजित करण्यात आल्या आहेत. यासाठी देशातील विविध केंद्रांवर या परीक्षा घेतल्या जाणार आहेत. परीक्षा उत्तीर्ण झालेल्या उमेदवारांना एसएसबीसाठी जाता येणार आहे. त्यातून निवड झालेल्या उमेदवारांना पुढे संबंधित प्रशिक्षण संस्थांमध्ये प्रशिक्षणासाठी पाठविण्यात येईल.
 
Edited By - Ratnadeep ranshoor 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: नाशिक जिल्हा सत्र न्यायालयाने अपार्टमेंट घोटाळ्यात माणिकराव कोकाटे यांना दोन वर्षांची शिक्षा सुनावली

'मतांचे विभाजन करण्यासाठी भाजप-शिवसेना राष्ट्रवादी काँग्रेसला युतीपासून दूर ठेवतील,' विजय वडेट्टीवार यांचे महापालिका निवडणुकीवर वक्तव्य

क्रीडामंत्री माणिकराव कोकाटेंना 2 वर्षांची शिक्षा

जायरा वसीम नितीश कुमार यांच्यावर संतापल्या; हिजाब ओढल्याबद्दल केली टीका, म्हणाल्या- "मुख्यमंत्र्यांनी माफी मागावी"

"केंद्र सरकार महात्मा गांधींच्या विचारांचा आणि गरिबांच्या हक्कांचा द्वेष करते," राहुल गांधींचा तीव्र हल्लाबोल

पुढील लेख
Show comments