Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

देवेंद्र फडणवीस यांनी मंत्र्यांना 'राजधर्माची' आठवण करून दिली, "समाजात द्वेष निर्माण करणे टाळा"

देवेंद्र फडणवीस यांनी मंत्र्यांना  राजधर्माची  आठवण करून दिली   समाजात द्वेष निर्माण करणे टाळा
Webdunia
गुरूवार, 20 मार्च 2025 (08:01 IST)
Maharashtra News: महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी त्यांच्या मंत्र्यांना राजधर्माचे पालन करण्याचा सल्ला दिला आहे. समाजात द्वेष आणि द्वेष पसरवणारी विधाने टाळण्याचा सल्ला त्यांनी दिला आहे.
ALSO READ: नागपूर हिंसाचार प्रकरणात आतापर्यंत ६० जणांना अटक, वकिलांनी सांगितले निर्दोषांना शिक्षा होऊ नये
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी बुधवारी त्यांच्या मंत्रिमंडळातील सहकाऱ्यांना त्यांच्या विधानांमुळे समाजात द्वेष आणि द्वेष पसरणार नाही याची काळजी घेण्याचा सल्ला दिला. त्यांनी मंत्र्यांना आठवण करून दिली की त्यांनी दिवंगत भाजप नेते आणि माजी पंतप्रधान अटलबिहारी वाजपेयी यांच्या 'राजधर्माचे' पालन केले पाहिजे. दोन दिवसांपूर्वी नागपूरमध्ये झालेल्या हिंसाचाराच्या  वादग्रस्त विधानांच्या संदर्भात मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे हे विधान आले, तथापि त्यांनी कोणत्याही विशिष्ट व्यक्तीचे नाव घेतले नाही.
ALSO READ: औरंगजेब वादावर आंबेकरांनी केलेल्या विधानाला शिवसेना यूबीटी आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसने पाठिंबा दिला
फडणवीस म्हणाले, "मंत्री म्हणून आपल्याला एक विशिष्ट भूमिका बजावावी लागते. माजी पंतप्रधान अटलबिहारी वाजपेयी यांनी एकदा सांगितले होते की मंत्री म्हणून आपल्याला राजधर्म (शासकाची कर्तव्ये) पाळावे लागतात, म्हणून आपल्याला आपले वैयक्तिक मत, आवडी-निवडी बाजूला ठेवावे लागतात. आपण संविधानाची शपथ घेतली आहे आणि संविधानाने आपल्याला कोणत्याही व्यक्तीवर अन्याय न करण्याची जबाबदारी दिली आहे." असे देखील ते यावेळी म्हणाले. 

Edited By- Dhanashri Naik 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

पापमोचनी एकादशी २०२५: योग्य तारीख, शुभ वेळ आणि पूजेची पद्धत जाणून घ्या

मंगळसूत्र आणि भांग भरणे विधी

शनी गोचरमुळे या ३ राशींचे भाग्य बदलेल, सूर्य आणि बुध ग्रहाच्या कृपेने ते होतील श्रीमंत

श्री अक्षरावरून मुलांची नावे अर्थासकट

तेनालीराम कहाणी : तेनाली राम आणि रसगुल्लाचे मूळ

सर्व पहा

नवीन

नागपूर हिंसाचार प्रकरणात आतापर्यंत ६० जणांना अटक, वकिलांनी सांगितले निर्दोषांना शिक्षा होऊ नये

LIVE: औरंगजेब कबर वादाबद्दल मंत्री शंभूराजे देसाई यांनी मोठे विधान केले

औरंगजेब वादावर आंबेकरांनी केलेल्या विधानाला शिवसेना यूबीटी आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसने पाठिंबा दिला

'एखाद्याचे घर पाडणे योग्य नाही...', सरकारच्या बुलडोझर कारवाईवर माजी क्रिकेटपटू हरभजन सिंग यांची प्रतिक्रिया

आरएसएसने नागपूर हिंसाचाराला चुकीचे म्हटले, आंबेकर म्हणाले- अशा घटना समाजासाठी चांगल्या नाहीत

पुढील लेख
Show comments