Marathi Biodata Maker

Dasra Melava : दसरा मेळावा कोणाचा?

Webdunia
शनिवार, 3 सप्टेंबर 2022 (17:24 IST)
Dasra Melava : शिवसेनेचा दसरा मेळावा हे एक वेगळं समीकरण आहे. दरवर्षी दसरा मेळाव्याच्या दिवशी शिवसेनेकडून मुंबईच्या छत्रपती शिवाजी महाराज  पार्कच्या मैदानावर भव्य सभेचं आयोजन केले जाते. यंदा मात्र वातावरण वेगळं आहे. यंदा ठाकरे आणि शिंदे गटात शिवसेना कोणाची या वरून वाद सुरु आहे. यंदा दसरा मेळावा कोणाचा असेल या वरून दावे करत आहे. 
 
शिवसेनेकडून दरवर्षी शिवाजी पार्क मैदानात दसरा मेळाव्याचे आयोजन केले जाते. दरवर्षी उद्धव ठाकरे यांचा गटातील दादरचे आमदार सदा सरवणकर हे महापालिकेकडे मैदान मिळण्यासाठी अर्ज करत असायचे. यंदाच्या वर्षी त्यांनी ठाकरे गट सोडून शिंदे गटात प्रवेश केला असून शिंदे सरकारच्या वतीने त्यांनी 30 ऑगस्ट रोजी महापालिकेत मेळाव्याच्या परवानगीसाठी अर्ज दिला आहे. मी गेल्या 15 वर्षांपासून दसरा मेळाव्यासाठी अर्ज करतो यंदा मी शिंदे सरकार तर्फे अर्ज केला आहे. यंदाचे दसरा मेळाव्याचे आयोजन देखील एकनाथ शिंदे करणार असल्याचे ते म्हणाले. 

महाराष्ट्रात एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर शिवसेनेत सर्व काही ठीक नाही.शिवसेनेचे दोन तुकडे झाले आहेत.आता येत्या दसरा मेळाव्याची पाळी आहे.दसरा मेळावा 60 च्या दशकापासून शिवसेनेसाठी महत्त्वपूर्ण विकास ठरला आहे.शिवाजी पार्कवरून होणाऱ्या दसरा मेळाव्यात बाळासाहेबांना ऐकण्यासाठी राज्यभरातून हजारो शिवसैनिक पोहोचायचे.बाळासाहेबांनंतर त्यांचे पुत्र उद्धव ठाकरे दसरा मेळाव्याचे आयोजन करत आहेत.यावेळी हे प्रकरण रखडले आहे.कारण- मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गटानेही दसरा मेळाव्यासाठी शिवाजी पार्कच्या परवानगी साठी अर्ज केला आहे.मात्र, त्यांच्या आधी हा अर्ज उद्धव ठाकरे यांनी मुंबई महापालिकेत केला आहे.महापालिकेने अद्याप परवानगी दिली नसल्याचे सूत्रांचे म्हणणे आहे.
 
दरम्यान, या वादात राज्यातील सर्वात अनुभवी राजकारणी आणि राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांनीही आपले वक्तव्य दिले आहे.आणि सल्ला त्यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना दिला आहे.
 
शरद पवार म्हणाले, "मुख्यमंत्रिपद भूषवणाऱ्या व्यक्तीने संघर्ष होणार नाही याची काळजी घेतली पाहिजे.त्यांचा दृष्टिकोन सर्वसमावेशक असावा.अशावेळी हे सर्व एकत्र घेतल्याने चांगले काम होते.कोणीही कोठेही रॅली करू शकते, कोणता ही त्रास किंवा संघर्ष होणार नाही याची काळजी घेणे आवश्यक आहे.,
 
ते पुढे म्हणाले, “जेव्हा एखादी व्यक्ती मुख्यमंत्र्यासारखे उच्च घटनात्मक पद धारण करते, तेव्हा ती महाराष्ट्रातील सर्व जनतेचे प्रतिनिधित्व करते.ते कोणताही निर्णय घेताना किंवा इतरांचा विरोध असेल अशी कोणतीही कृती करताना दिसत नाहीत.,
 
महाराष्ट्राचे चार वेळा मुख्यमंत्री राहिलेल्या पवारांनी केवळ पक्षांतर्गतच नव्हे तर विरोधकांसोबतही सौहार्दपूर्ण समीकरणे कायम ठेवली आहेत.देशाच्या राजकारणात समतोल राखणारा नेता म्हणून त्यांची ओळख आहे.त्यामुळेच विरोधी पक्षांमध्ये पवारांची भूमिका अत्यंत महत्त्वाची मानली जात आहे.पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनीही अनेकदा पवारांबद्दल आदर व्यक्त केला आहे.शरद पवारांचे बोट धरून राजकारणात पोहोचल्याचेही पंतप्रधानांनी म्हटले आहे.
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

May Horoscope 2026 मासिक राशिभविष्य मे २०२६: कोणाला मिळणार आर्थिक बळ आणि कोणाच्या अडचणी वाढणार? वाचा सविस्तर

Mars Transit Alert मंगळ गोचर: दोन वर्षांनंतर मेष राशीत प्रवेश, जगाची वाटचाल आणि दिशा बदलू शकते

पुरुष सुडौल महिलांकडे का ओढले जातात? जाणून घ्या त्यामागची ५ मोठी कारणे!

Naming ceremony wishes for baby girl लाडक्या मुलीसाठी बारशाच्या शुभेच्छा

AC विसरा! या स्वस्त जुगाडमुळे घर होईल हिल स्टेशन सारखं थंड; विजेचं बिलही येईल शून्य!

सर्व पहा

नवीन

LIVE: फडणवीस सरकारने शिंदे यांचे ११ तलाव प्रकल्प थांबवले

तुमच्या घरातील जुन्या कागदपत्रांत दडलाय जगाचा वारसा! 'हर घर दस्तक' मोहिमेद्वारे सरकार जतन करणार ऐतिहासिक ठेवा

फडणवीस सरकारने शिंदे यांचे ११ तलाव प्रकल्प थांबवले

दहावी-बारावी निकाल: कर्मचाऱ्यांच्या आंदोलनामुळे बोर्डाचा निकाल लांबणीवर पडण्याची शक्यता; शिक्षण मंडळात खळबळ

हल्लेखोरांनी केलेल्या गोळीबारात भाजप कार्यकर्त्याचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments