suvichar

विरोधकांचा संविधान आणि लोकशाहीवर विश्वास नाही,फडणवीस म्हणाले

Webdunia
रविवार, 15 डिसेंबर 2024 (16:04 IST)
मंत्र्यांच्या शपथविधी सोहळ्याला उपस्थित राहण्यासाठी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आज नागपुरात दाखल झाले. मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतल्यानंतर त्यांचा हा पहिलाच नागपूर दौरा आहे. त्यांनी विरोधी पक्षांवर निशाणा साधत त्यांचा संविधानावर विश्वास नसल्याचा आरोप केला. 

कार्यकर्ते आणि समर्थकांनी आयोजित केलेल्या स्वागत समारंभासाठी फडणवीस नागपुरात पोहोचले. फडणवीस नागपूर विमानतळावर पत्रकारांशी बोलताना म्हणाले, “मुख्यमंत्री झाल्यानंतर मी माझ्या जन्मस्थानी आणि कार्यस्थळी आलो हा आनंदाचा क्षण आहे. नागपूर हे माझे कुटुंब आहे आणि माझे कुटुंब स्वागत करत आहे. 
 
महाराष्ट्रात 20 नोव्हेंबर रोजी झालेल्या विधानसभा निवडणुकीत महायुतीने 288 पैकी 230 जागा जिंकल्या होत्या. केवळ 46 जागा जिंकणारी विरोधी पक्षांची आघाडी महाविकास आघाडी (MVA) इलेक्ट्रॉनिक व्होटिंग मशीनमध्ये (EVM) अनियमिततेचा आरोप करत आहे.

ईव्हीएमचा मुद्दा विरोधकांनी आक्रमकपणे मांडल्याबद्दल विचारले असता फडणवीस म्हणाले, “हे लोक (विरोधक) निराश झाले आहेत. त्यांचा लोकशाही आणि निवडणूक आयोगावर विश्वास नाही. त्यांचा सर्वोच्च न्यायालय, भारतीय रिझर्व्ह बँक आणि नियंत्रक व महालेखा परीक्षकांवर विश्वास नाही. त्यामुळे डॉ. बाबासाहेब आंबेडकरांनी बनवलेल्या राज्यघटनेवर त्यांचा विश्वास नाही. मुख्यमंत्र्यांनी नागपूर विमानतळ ते धरमपेठ येथील निवासस्थानापर्यंत रॅली काढली. रॅलीच्या मार्गावर त्यांचे छायाचित्र असलेले मोठे बॅनर लावण्यात आले होते.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मास कधीपर्यंत असेल? या पवित्र महिन्यात या ५ शुभ गोष्टी केल्यास तुमचे भाग्य उजळेल

देवाला अर्पण केलेल्या वस्तूंचा पुनर्वापर करता येतो का? जाणून घ्या शास्त्रानुसार याचे नियम

Career in BSc in Respiratory Therapy : बीएससी इन रेस्पिरेटरी थेरपी कोर्स मध्ये कॅरिअर करा, पात्रता जाणून घ्या

त्वचेसाठी तुरटीचे हे आश्चर्यकारक फायदे जाणून घ्या

महागड्या स्प्रेपेक्षा घरगुती उपाय जास्त प्रभावी; आरसे स्वच्छ करण्याची योग्य आणि सोपी पद्धत येथे पहा

सर्व पहा

नवीन

मुलीच्या प्रेमप्रकरणाला विरोध केल्यामुळे एसआरपीएफ जवानाची हत्या

इराणने अमेरिकेचे एफ-१५ लढाऊ विमान पाडल्याचा आणि वैमानिकाला पकडल्याचा दावा केला

LIVE: राज्यातील सर्वात मोठे सभागृह ठाण्यात बांधले जाणार

सीबीआयने महाराष्ट्रातील एका आंतरराष्ट्रीय सायबर फसवणूक नेटवर्कचा पर्दाफाश केला

अबू धाबीमध्ये ढिगाऱ्याचा तुकडा पडला, ५ भारतीयांसह १२ जण जखमी, हवाई संरक्षण दलाने हल्ला हाणून पाडला

पुढील लेख
Show comments