Festival Posters

धुळे-भुसावळ मार्गावर एसटी बसचे ब्रेक निकामी झाल्यामुळे मोठा अपघात; बस ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे धावली

वेबदुनिया न्यूज टीम
बुधवार, 29 एप्रिल 2026 (17:39 IST)
धुळे-भुसावळ मार्गावर एका एसटी बसचे ब्रेक निकामी झाल्यामुळे मोठा अपघात झाला. बस ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे गरगर फिरली, ज्यात ३५ प्रवासी जखमी झाले. एका सुरक्षा बॅरियरमुळे एक भीषण अपघात टळला.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील जळगाव जिल्ह्यातून एक थरारक बातमी समोर आली आहे. धुळ्यावरून भुसावळला जाणारी महाराष्ट्र राज्य परिवहन (एसटी) बसला  तांत्रिक बिघाड झाला. ब्रेक निकामी झाल्यामुळे बस सुमारे ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे धावत राहिली. या दरम्यान, बसमधील प्रवासी घाबरले. सुदैवाने, रस्त्याच्या कडेला असलेल्या सुरक्षा अडथळ्याला धडकल्यानंतर बस थांबली, ज्यामुळे एक मोठी दुर्घटना टळली. या अपघातात अंदाजे ३० ते ३५ प्रवासी जखमी झाले.
ALSO READ: पुण्याच्या गंगानगर परिसरात तडीपार गुंड राणा कांबळे याची वर्चस्वाच्या वादातून कोयत्याने वार करून हत्या
प्रवाशांच्या म्हणण्यानुसार, जळगाव जिल्ह्यातील परोला येथून निघाल्यानंतर, एरंडोलजवळील धारघीर गावात पोहोचण्यापूर्वी बसच्या मागच्या बाजूने मोठा खडखडाट ऐकू येऊ लागला. थोड्याच वेळात, चालकाच्या लक्षात आले की ब्रेक निकामी झाले आहे आणि त्याचे वाहनावरील नियंत्रण सुटले आहे. त्यानंतर बस सुमारे ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे धावत राहिली, कधी रस्त्यावर तर कधी रस्त्याबाहेर. या दरम्यान, प्रवाशांमध्ये घबराट पसरली आणि ते मदतीसाठी ओरडू लागले.  
ALSO READ: 'माझी लडकी बहिण योजने'साठी ई-केवायसी करण्याची अंतिम मुदत ३० एप्रिल; फक्त दोन दिवस शिल्लक राहिले
अपघातात जखमी झालेल्या प्रवाशांना जळगाव येथील शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय आणि रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. बहुतांश प्रवाशांना अंतर्गत दुखापत झाली असून त्यांच्यावर उपचार सुरू आहे. 
 
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: पर्यटक व्हिसावर धार्मिक प्रचार केल्याच्या आरोपावरून पुणे पोलिसांनी तीन अमेरिकी नागरिकांना 'भारत सोडा' नोटीस बजावली

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

शास्त्रोक्त पद्धत: गणपतीला २१ तर शंकराला ११ पदरी वात का? ३६५ पदरी 'देहवात' आणि 'ब्रम्हांडवाता'चे गूढ काय?

मृत्यूपूर्वी दिसणारे मुख्य ५ संकेत, गरुड पुराणात दडलेले रहस्य जाणून घ्या

अधिक मासात जोडवी घेण्याची परंपरा; काय आहे या मागचं रहस्य?

अधिक मासात चुकूनही करू नका ही ५ कामं

सतत ऑनलाइन राहिल्याने तुमची नाती बिघडत तर नाही आहे ना? खूप उशीर होण्यापूर्वी सांभाळा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: महाराष्ट्रात सागरी मासेमारीवर बंदी

हिंगोलीमध्ये रुग्णवाहिका उपलब्ध नसल्याने गर्भातच एका बाळाचा मृत्यू

दापोडीमध्ये एकाच दिवशी पाच जणांचा संशयास्पद मृत्यू

अक्कलकोट तालुक्यात महिलेने आपल्या दोन वर्षांच्या मुलासह विहिरीत उडी मारून आत्महत्या केली

सावत्र आई आणि मुलाच्या प्रेमप्रकरणाचा दुःखद शेवट; अंबाजोगाईमध्ये एक लाजिरवाणी घटना

पुढील लेख
Show comments