Festival Posters

पक्षात सामील होण्याचे काल निमंत्रण मिळाले, आज मुख्यमंत्री फडणवीस-उद्धव ठाकरे यांची बंद खोलीत बैठक झाली

Webdunia
गुरूवार, 17 जुलै 2025 (19:01 IST)
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि शिवसेना (उद्धव गट) प्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यात आज बंद दाराआड बैठक झाली, तेव्हा महाराष्ट्र विधानसभेत एक महत्त्वाची राजकीय घडामोडी पाहायला मिळाली. 
 
मिळालेल्या माहितीनुसार विधान परिषदेचे अध्यक्ष राम शिंदे यांच्या दालनात ही बैठक सुमारे २० मिनिटे चालली, ज्यामध्ये उद्धव ठाकरे हे त्यांचे पुत्र आदित्य ठाकरे यांच्यासह उपस्थित होते. ही बैठक अशा वेळी झाली आहे जेव्हा एक दिवस आधी देवेंद्र फडणवीस यांनी उद्धव ठाकरे यांना सत्ताधारी पक्षात सामील होण्याचे आमंत्रण दिले होते. 
 
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या बैठकीत विधानसभेतील विरोधी पक्षनेतेपद, राज्यातील त्रिभाषिक धोरण आणि इतर राजकीय मुद्द्यांसह अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा झाली. जरी या बैठकीबाबत दोन्ही नेत्यांकडून कोणतेही अधिकृत विधान आलेले नाही, परंतु ही बैठक महाराष्ट्राच्या राजकारणात नवीन समीकरणे येण्याची शक्यता म्हणून पाहिली जात आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांना मुंबई लोकलमध्ये धावपळ करावी लागणार नाही; कार्यालयात ३० मिनिटे उशिरा पोहोचण्याचा नियम लागू
फडणवीस यांनी उद्धव यांना सरकारमध्ये सामील होण्याचा प्रस्ताव दिला होता. बुधवारीच मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी विधान परिषदेतील त्यांचे जुने सहकारी उद्धव ठाकरे यांना सत्ताधारी पक्षात सामील होण्याचा प्रस्ताव दिला होता हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. या प्रस्तावावर सभागृहात काही हलकेफुलके विनोद झाले असले तरी, शिवसेना (यूबीटी) प्रमुखांनी त्यावर प्रतिक्रिया दिली नाही. फडणवीसांच्या या प्रस्तावावर उद्धव ठाकरे यांनी नंतर माध्यमांना सांगितले की, "काही गोष्टी विनोद म्हणून घ्याव्यात."
ALSO READ: पती पत्नीला मोबाईल आणि बँक पासवर्डसाठी जबरदस्ती करू शकत नाही, उच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीशांची महत्त्वाची टिप्पणी
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Rangpanchami 2026 Wishes In Marathi रंगपंचमीच्या हार्दिक शुभेच्छा

इराण-इस्रायल युद्ध: भविष्य मालिका यांच्या भविष्यवाण्या खऱ्या ठरण्याची वेळ आली का?

Women's Day 2026 Speech in Marathi महिला दिन भाषण मराठी

कोपर आणि काळ्या गुडघ्यासाठी घरगुती उपाय

शरीरासाठी एकाच वेळी किती अन्न खावे? अति खाण्याचे 'हे' गंभीर दुष्परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

नवीन

National Safety Day2026: राष्ट्रीय सुरक्षा दिनाचा इतिहास, महत्त्व आणि आपली जबाबदारी

LIVE: मुंबईत एटीएस ने गोवंडी-कुर्ला येथून 4 संशयितांना ताब्यात घेतले

६०० हून अधिक भारतीयांना घेऊन दोन विशेष विमाने दिल्लीत दाखल, ऑपरेशन सुरू

वर्धा-चंद्रपूर सीमेवर वाळू माफियां मधील टोळीयुद्धात भारतीय जनता पक्षाचे नेते भरत नागपाल यांची निर्घृण हत्या

पश्चिम आशियातील तणावामुळे टेनिस स्टार डॅनिल मेदवेदेव दुबईत अडकले

पुढील लेख
Show comments