Dharma Sangrah

हर्षवर्धन सपकाळ यांनी भाजपवर निशाणा साधला

Webdunia
शुक्रवार, 8 ऑगस्ट 2025 (08:12 IST)

दिल्लीत होणाऱ्या इंडिया अलायन्स बैठकीसाठी आणि राहुल गांधी यांच्या डिनर कार्यक्रमासाठी विरोधी पक्षांचे नेते गुरुवारी (7 ऑगस्ट) दिल्लीत पोहोचत आहेत. महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि शिवसेना यूबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनीही त्या बैठकीला हजेरी लावली होती. यावर महाराष्ट्र काँग्रेस अध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांनी भाजपवर निशाणा साधत म्हटले आहे की, इंडिया ब्लॉकमध्ये समाविष्ट असलेल्या राजकीय पक्षांचे या पक्षाविरुद्ध लढणे हे मूलभूत तत्व आहे.

ALSO READ: बाळासाहेबांचा अपमान करणाऱ्यांना भेटता म्हणत एकनाथ शिंदेंचा उद्धव ठाकरेंवर घणाघात

गुरुवारी माध्यमांशी बोलताना त्यांनी शिवसेना (यूबीटी) महाविकास आघाडीपासून वेगळे होऊ शकते या अटकळींना पूर्णविराम दिला. काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष म्हणाले की, आम्ही शिवसेना (यूबीटी) सोबत युती करून लोकसभा आणि विधानसभा निवडणुका लढवल्या.

ALSO READ: महाराष्ट्रात राजकीय नाट्य; एक पद दोन नियुक्त्या, शिंदेंच्या नाराजीच्या चर्चा

सपकाळ यांनी ऑपरेशन सिंदूर आणि पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर सरकारच्या जबाबदारीवर प्रश्न उपस्थित केले, विशेषतः पंतप्रधान मोदी सर्वपक्षीय बैठकीला उपस्थित राहिले नाहीत आणि या मुद्द्यावर संसदेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्यात आले नाही याकडे लक्ष वेधले. त्यांनी याला राष्ट्रीय एकता आणि जबाबदारीचा अभाव असल्याचे म्हटले.हर्षवर्धन सपकाळ म्हणाले की, भाजपमध्ये भाजप खासदार निशिकांत दुबेसारखे काही नेते आहेत, ज्यांना स्वस्त भाषा बोलण्यासाठी ठेवण्यात आले आहे. महाराष्ट्रातही असे नेते आहेत.

Edited By - Priya Dixit

ALSO READ: माजी आमदार हर्षवर्धन जाधव यांना एक वर्षाची शिक्षा, पोलिस कर्मचाऱ्याला थप्पड मारली होती

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Marathi Language History मराठी भाषेचा ऐतिहासिक प्रवास: प्राचीन उगम ते अभिजात दर्जा

महानदी कोलफिल्ड्समध्ये विविध पदांसाठी भरती, पात्रता जाणून घ्या

तुमच्या मुलाला प्रत्येक छोट्या गोष्टीवर राग येतो, अशा प्रकारे शांत करा

तेनालीराम कहाणी : पाच शब्द

Dhulandi 2026: धुलेंडीला करा या '५' गोष्टी; उघडतील प्रगतीचे दरवाजे!

सर्व पहा

नवीन

नागपूरमधील एसबीएल एनर्जी लिमिटेडमध्ये मोठा स्फोट; १८ जणांचा मृत्यू

इराणमध्ये अमेरिकेच्या हल्ल्यात २०० हून अधिक लोक ठार, ट्रम्प म्हणाले हल्ले सुरूच राहतील

साडेतीन वर्षांच्या मुलासह वडिलांची ट्रेनसमोर उडी मारून आत्महत्या, चांदवड मधील घटना

Ajit Pawar plane crash जय पवार यांनी व्हीएसआर कंपनीच्या मालकाचा एक कथित व्हिडिओ शेअर केला

LIVE: अजित पवार विमान अपघातानंतर मुलगा जय पवार यांनी खाजगी चार्टर कंपनीवर गंभीर आरोप केले

पुढील लेख
Show comments