Marathi Biodata Maker

1993 प्रमाणे बॉम्बस्फोट घडवून आणण्याची धमकी देणाऱ्या व्यक्तीला अटक

Webdunia
रविवार, 8 जानेवारी 2023 (17:07 IST)
मुंबई एटीएसने रविवारी एका व्यक्तीला अटक केली. त्याने मुंबई एटीएस नियंत्रण कक्षाला फोन करून शहरात 1993 च्या मुंबई बॉम्बस्फोटाप्रमाणे बॉम्बस्फोट घडवून येत्या दोन महिन्यांत येथे दंगल घडवून आणण्याची धमकी दिल्याचा आरोप आहे. 55 वर्षीय नबी याह्या खान उर्फ ​​केजीएन लाला असे या व्यक्तीचे नाव आहे. त्याच्यावर अनेक गुन्हे दाखल आहेत. एटीएसने त्याला आझाद मैदान पोलिसांच्या ताब्यात दिले आहे. 

अशाच आणखी एका प्रकरणात मुंबई पोलिसांनी आज 29 वर्षीय तरुणाला अटक केली आहे. शहरातील एका लोकप्रिय रेस्टॉरंटमध्ये बॉम्ब असल्याबाबत त्याने पोलिस नियंत्रण कक्षाला (पीसीआर) फसव्या कॉल केल्याचा आरोप आहे. व्हीपी रोड पोलिस स्टेशनच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, आरोपींनी पहाटे 3 वाजता पोलिस नियंत्रण कक्षाला कॉल केला आणि दक्षिण मुंबईतील कुलाबा परिसरातील एका प्रसिद्ध रेस्टॉरंटमध्ये बॉम्ब ठेवल्याचे सांगितले.
 
बॉम्ब शोधक आणि निकामी पथक (बीडीडीएस) आणि पोलिस कर्मचारी घटनास्थळी पोहोचले, परंतु त्यांना परिसरात काहीही संशयास्पद आढळले नाही. ज्या क्रमांकावरून कॉल करण्यात आला होता, त्या नंबरचा पोलिसांनी शोध घेतला, असे त्यांनी सांगितले. तासाभरात आरोपीचा शोध लागला. प्राथमिक तपासानुसार आरोपी हा मानसिकदृष्ट्या विकलांग व बेरोजगार आहे. अधिकारी म्हणाले, रेस्टॉरंटच्या बाहेर त्याच्यासोबत असे काही घडले ज्यामुळे त्याने बनावट कॉल केला.त्याच्या वर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

Edited by - Priya Dixit 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

वडील जिवंत असताना मुलाने ही ५ कामे करू नयेत, हिंदू धर्मात मुलांसाठी खास नियम

Tips for storing lemon pickles लिंबाचे लोणचे वर्षानुवर्षे या पारंपारिक पद्धतींने साठवा

प्रेम म्हणजे नक्की काय असतं? शब्दांच्या पलीकडचं एक नातं!

Valentine's Week Full Calendar 2026 व्हॅलेंटाईन वीकचे ७ दिवस: रोज काय खास करावं? जाणून घ्या संपूर्ण वेळापत्रक

२०२७ पर्यंत 'मंगळ' देणार मोदींना बळ; त्यानंतर भारतीय राजकारणात कोणाचा सूर्योदय?

सर्व पहा

नवीन

LIVE: एसटी बस भाडेवाढीचा प्रस्ताव परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी फेटाळला

ठाण्यात पाण्याने भरलेल्या खड्ड्यात ६ वर्षांच्या मुलीचा मृतदेह आढळला

ठाण्यात इमारतीवरून पडून १२ वर्षांच्या मुलाचा मृत्यू

संरक्षण आणि सुरक्षा संबंध मजबूत करण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी मलेशियाला रवाना

एसटी बस भाडे वाढणार नाही, प्रस्ताव फेटाळत मंत्री प्रताप सरनाईक यांचा अधिकाऱ्यांना इशारा

पुढील लेख
Show comments