suvichar

मराठवाडा पोलिसांनी आपत्कालीन घोषणा करण्यासाठी ड्रोनची मागणी केली

Webdunia
बुधवार, 21 मे 2025 (18:24 IST)
पावसाळ्यापूर्वी, मध्य महाराष्ट्रातील मराठवाडा विभागातील पोलिसांनी नद्यांच्या काठावर वसलेल्या गावांमध्ये आपत्कालीन घोषणा करण्यासाठी ड्रोनची मागणी केली आहे, असे एका अधिकाऱ्याने बुधवारी सांगितले. 
ALSO READ: युट्यूबर ज्योती मल्होत्राची मोठी कबुली
छत्रपती संभाजीनगर, जालना, परभणी, हिंगोली, नांदेड, बीड, लातूर आणि धाराशिव या आठ जिल्ह्यांचा समावेश असलेल्या मराठवाड्यातून गोदावरी, पूर्णा, दुधना, पेनगंगा, मांजरा आणि तेरणा या प्रमुख नद्या वाहतात. २००५ पासून या भागातील अनेक गावांना पुराचा सामना करावा लागत आहे, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. आपत्तींदरम्यान लोकांची सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी प्रयत्न केले जात आहे. 
ALSO READ: सुरक्षा दलाच्या कारवाईत २५ नक्षलवाद्यांचा खात्मा
ते म्हणाले की, प्रत्येक जिल्ह्यातील पोलिस विभाग देखील जिल्हा आपत्ती व्यवस्थापन समितीचा सदस्य आहे."आणीबाणी किंवा पूरसदृश परिस्थितीत, पोलिसांना येणाऱ्या धोक्याची सार्वजनिक घोषणा करण्यासाठी गावांमध्ये पोहोचावे लागते," असे अधिकाऱ्याने सांगितले. काही गावांमध्ये कधीकधी "दवंडी" (ढोल वाजवून विशेष घोषणा) देखील केली जाते. ड्रोनच्या मागणीमागील कारण स्पष्ट करताना ते म्हणाले की, विभाग तंत्रज्ञानाचा अवलंब करण्यास आणि अशा घोषणा अधिक कार्यक्षमतेने करण्यास उत्सुक आहे.
 
Edited By- Dhanashri Naik 
ALSO READ: बनावट प्रमाणपत्र प्रकरणात बडतर्फ प्रशिक्षणार्थी IAS अधिकारी पूजा खेडकर यांना मोठा दिलासा, सर्वोच्च न्यायालयाने अटकपूर्व जामीन मंजूर केला

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

स्वर्ग आणि नरक खरंच असतात का? जाणून घ्या सत्य

Wheat Storage Tips: अशा प्रकारे साठवा गहू; वर्षभर सुरक्षित राहील एकही कीड लागणार नाही

What is Box Breathing फक्त ४ सेकंदात मिळवा मानसिक शांती: जाणून घ्या बॉक्स ब्रीदिंगची जादू

एप्रिल ते जूनच्या सुट्ट्यांमध्ये भारतातील या अद्भुत सणांना आवर्जून भेट द्या; ज्यामुळे तुमची सहल अविस्मरणीय ठरेल

Salt vastu remedies घरात लोक सतत आजारी पडत असतील तर एकदा हे नक्की करुन बघा

सर्व पहा

नवीन

बारामती निवडणुकांवर शरद पवारांचे मोठे वक्तव्य, म्हणाले, "अजितसोबत जे घडले त्यानंतर कुटुंबाने निवडणूक लढवायला नको होती.

नेपाळच्या चार जिल्ह्यांमध्ये बर्ड फ्लूने हाहाकार माजवला

नागपुरात बेपत्ता पतीचा शोध महागात पडला, महिलेवर भोंदू बाबाने बलात्कार केला, आरोपीला अटक

LIVE: शरद पवार म्हणाले अजितसोबत जे घडले त्यानंतर कुटुंबाने निवडणूक लढवायला नको

अकोला येथे दोन गटांमध्ये भीषण संघर्ष, अनेक जण जखमी

पुढील लेख
Show comments