suvichar

ठाकरे बंधू फक्त बीएमसी निवडणुकीसाठी एकत्र येत आहे... मराठी भाषा हा मुद्दा नाही- संजय निरुपम

Webdunia
गुरूवार, 3 जुलै 2025 (21:16 IST)
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गटाचे नेते संजय निरुपम यांनी राज आणि उद्धव ठाकरे यांच्या रॅलीवर मोठे विधान केले आहे. ते म्हणतात की ठाकरे बंधू फक्त बीएमसी निवडणुकीसाठी एकत्र येत आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार ५ जुलै रोजी उद्धव आणि राज ठाकरे मुंबईत मराठी विजय दिवस रॅली काढणार आहे. या रॅलीवर सर्वांचे लक्ष लागले आहे. यामध्ये उद्धव आणि राज ठाकरे स्टेज शेअर करताना दिसतील. आता एकनाथ शिंदे गटाचे नेते संजय निरुपम यांनी यावर प्रतिक्रिया दिली आहे. त्यांचा हा कार्यक्रम फक्त बीएमसी निवडणुकीसाठी आहे असा दावा त्यांनी केला. निवडणुकीनंतर ते मराठी भाषेचा मुद्दा विसरून जातील.
ALSO READ: "महाराष्ट्रात मराठी बोलायलाच हवी", मंत्री योगेश कदम यांनी असे का म्हटले?
शिवसेना नेते संजय निरुपम यांनीही बाळासाहेब ठाकरेंचा उल्लेख केला. ते म्हणाले, बाळासाहेब ठाकरे स्वतः हिंदी प्रेमी होते. हिंदी सामना वृत्तपत्र सुरू केले. मला कार्यकारी संपादक बनवले. बाळासाहेब ठाकरे मराठीवादी होते पण हिंदीविरोधी नव्हते. 
 
एकटे लढू शकत नाही म्हणून राज ठाकरेंचा पाठिंबा घेतला
संजय निरुपम यांनी उद्धव ठाकरेंवर हल्लाबोल केला आणि म्हटले की, मराठीच्या मुद्द्यावर उद्धव ठाकरे मागे राहू नयेत म्हणून राज ठाकरे एकत्र येत आहे. निवडणुकीत दोन्ही पक्षांची अवस्था बिकट झाली, म्हणून दोघेही एकत्र येत आहे. सरकारने त्रिभाषा धोरणावरील जीआर मागे घेतला आहे, मग आता उत्सव कशाबद्दल? गरिबांना थाप मारून मते मिळत नाहीत. कोणत्याही व्यक्तीच्या प्रतिष्ठेचा आदर केला पाहिजे.
ALSO READ: महाराष्ट्रातील २,२८९ महिलांना लाडकी बहीण योजनेचा लाभ मिळणे झाले बंद, कारण जाणून घ्या
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

शास्त्रोक्त पद्धत: गणपतीला २१ तर शंकराला ११ पदरी वात का? ३६५ पदरी 'देहवात' आणि 'ब्रम्हांडवाता'चे गूढ काय?

मृत्यूपूर्वी दिसणारे मुख्य ५ संकेत, गरुड पुराणात दडलेले रहस्य जाणून घ्या

अधिक मासात जोडवी घेण्याची परंपरा; काय आहे या मागचं रहस्य?

अधिक मासात चुकूनही करू नका ही ५ कामं

सतत ऑनलाइन राहिल्याने तुमची नाती बिघडत तर नाही आहे ना? खूप उशीर होण्यापूर्वी सांभाळा

सर्व पहा

नवीन

पेट्रोलचा खर्च संपेल, एमजी कॉमेट ईव्ही खरेदी करण्यापूर्वी या ५ महत्त्वाच्या गोष्टी जाणून घ्या

LIVE: 'हा' मोठा पक्ष शिंदे सेनेत विलीन होणार!

जळगावात कौटुंबिक वादातून एका व्यक्तीने आपल्या चार मुलांना विहिरीत फेकून आत्महत्या केली

नागपूरमध्ये उष्णतेची लाट, २९ मे पर्यंत अलर्ट जारी

अमेरिकेतील कागद कारखान्यात मोठा रासायनिक स्फोट; अनेक कामगारांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments