suvichar

संजय राऊतांनी चक्क केलं भाजपचं अभिनंदन! नेमकं प्रकरण काय?

वेबदुनिया न्यूज टीम
शनिवार, 9 मे 2026 (12:26 IST)
महाराष्ट्राच्या राजकारणात आपल्या रोखठोक आणि तडाखेबंद विधानांसाठी ओळखले जाणारे शिवसेना (UBT) खासदार संजय राऊत यांनी पुन्हा एकदा भारतीय जनता पक्षावर (भाजप) जोरदार हल्ला चढवला आहे. पश्चिम बंगालमध्ये घडणाऱ्या राजकीय घडामोडींचा आणि सुवेंदू अधिकारी यांनी स्वीकारलेल्या नव्या भूमिकेचा संदर्भ देत, राऊत यांनी भाजपच्या नैतिकतेवर गंभीर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
 
नेमके प्रकरण काय आहे?
मुंबईत आयोजित एका पत्रकार परिषदेदरम्यान, संजय राऊत यांनी सुवेंदू अधिकारी यांचे प्रमुख उदाहरण देत, भाजपच्या "वॉशिंग मशीन" प्रतिमेवर उपरोधिक टीका केली. त्यांनी निदर्शनास आणून दिले की, एक काळ असा होता जेव्हा खुद्द भाजपच सुवेंदू अधिकारी यांच्या विरोधात भ्रष्टाचारविरोधी मोहिमांचे नेतृत्व करत होता. सुवेंदू अधिकारी कॅमेऱ्यासमोर लाच स्वीकारताना दिसत असलेले व्हिडिओ भाजपनेच व्हायरल केले होते आणि त्यांना बंगालमधील सर्वात भ्रष्ट नेत्यांपैकी एक म्हणून संबोधले होते, याची राऊत यांनी सर्वांना आठवण करून दिली.
 
उपरोधिक सुरात संजय राऊत म्हणाले, "मला भाजपचे अभिनंदन करायचे आहे; कारण ज्या व्यक्तीवर त्यांनी पूर्वी भ्रष्टाचाराचे आरोप केले होते, त्याच व्यक्तीला कालांतराने मुख्यमंत्रीपदाच्या खुर्चीवर बसवणे ही आता त्यांची परंपराच बनली आहे."
 
राऊत यांच्या विधानाचे मुख्य मुद्दे
राऊत यांनी ठामपणे सांगितले की, ज्या भाजपने एकेकाळी सुवेंदू अधिकारी यांच्या विरोधातील ईडी (ED) चौकशी आणि धाडींवरून मोठा गदारोळ केला होता, तोच भाजप आज त्यांना मुख्यमंत्री म्हणून शपथ देण्यासाठी सज्ज झाला आहे. त्यांनी याला जनतेच्या विश्वासाचा मोठा विश्वासघात असे संबोधले. त्यांनी आठवण करून दिली की, अवघ्या काही वर्षांपूर्वीपर्यंत, भाजपच्या सोशल मीडिया हँडल्सवर सुवेंदू अधिकारी यांच्या कथित भ्रष्टाचाराचे तपशील देणाऱ्या बातम्यांनी भरलेले असायचे. आज मात्र, तेच लोक त्यांच्या स्वागतासाठी 'लाल गालिचा' (रेड कार्पेट) अंथरत आहेत. राऊत यांच्या मते, भाजपने आता वैचारिक राजकारण सोडून सत्तेच्या लालसेने प्रेरित राजकारण स्वीकारले आहे—ही अशी एक व्यवस्था आहे जिथे डागाळलेली प्रतिष्ठा असलेल्या नेत्यांना पक्षात प्रवेश दिला जातो आणि त्यानंतर त्यांना "पवित्र" घोषित केले जाते.
 
महाराष्ट्राच्या राजकारणाशी तुलना
आपल्या भाषणादरम्यान, संजय राऊत यांनी महाराष्ट्रातील राजकीय घडामोडींचाही अप्रत्यक्ष संदर्भ दिला. त्यांनी असा संकेत दिला की, तोच फॉर्म्युला—ज्यामध्ये महाराष्ट्रातील विरोधी पक्षांच्या नेत्यांवर आधी आरोप केले जातात आणि त्यानंतर त्यांना सत्ताधारी रचनेत सामावून घेतले जाते—आता पश्चिम बंगालमध्येही राबवला जात आहे. संजय राऊत यांचे हे विधान, भाजपच्या 'भ्रष्टाचारविरोधी' असल्याच्या दाव्यांवरून त्यांना कोंडीत पकडण्याच्या विरोधकांच्या रणनीतीचाच एक भाग आहे. सुवेंदू अधिकारी मुख्यमंत्री बनणे हाच या गोष्टीचा पुरावा आहे की, भाजपसाठी भ्रष्टाचार हा काही मुद्दा नाही; उलट, विरोधकांना धाकदपटशा दाखवण्यासाठी आणि स्वतःची सत्ता सुरक्षित करण्यासाठी वापरले जाणारे ते केवळ एक हत्यार आहे, असे राऊत यांनी स्पष्ट केले.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

LIVE: नागपुरतील महावितरण वीज यंत्रणा बळकट करणार

नीट पेपरफुटीमागील मुख्य सूत्रधारला पी. व्ही. कुलकर्णी याला पुण्यातून अटक

आषाढी वारीसाठी अहिल्यानगर प्रशासन सतर्क,जिल्हा प्रशासनाने मोठी तयारी केली

अमरावती जिल्ह्यात रस्ते अपघातग्रस्तांसाठी पंतप्रधान मदत योजना राबविण्यात आली, १.५ लाख रुपयांपर्यंतचे कॅशलेस उपचार मोफत देणार

विदर्भात १५ जूनपासून शाळा पुन्हा सुरू करण्याच्या निर्णयाला उच्च न्यायालयात आव्हान, शिक्षण विभागाला नोटीस बजावली

पुढील लेख
Show comments