Dharma Sangrah

साताऱ्याचे एसपी तुषार दोशी यांची अचानक बदली

वेबदुनिया न्यूज टीम
मंगळवार, 21 एप्रिल 2026 (14:02 IST)
शिवसेनेच्या मंत्र्यांना मिळणाऱ्या वाईट वागणुकीचा मुद्दा विधानसभेतही गाजला. त्यानंतर प्रचंड दबावाखाली मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी तुषार दोशी यांना सक्तीच्या रजेवर पाठवले होते. रजेवरून परतल्यानंतर अवघ्या काही दिवसांतच त्यांची आता सांगली येथे बदली करण्यात आली आहे.
ALSO READ: शेतजमिनीच्या विभाजनासाठी लागणारे नोंदणी शुल्क रद्द, महाराष्ट्र सरकारचा निर्णय
महाराष्ट्रात गेल्या महिन्यात सातारा जिल्हा परिषद निवडणुकीदरम्यान निर्माण झालेल्या वादाने आता एक मोठे प्रशासकीय वळण घेतले आहे. या संपूर्ण प्रकरणाच्या केंद्रस्थानी असलेले साताऱ्याचे पोलीस अधीक्षक (एसपी) तुषार दोशी यांची बदली करण्यात आली आहे. महाराष्ट्र गृह विभागाने पोलीस अधिकाऱ्यांच्या बदल्यांची यादी प्रसिद्ध केली असून, दोशी यांच्या बदलीचे आदेश सांगली येथे दिले आहेत.
ALSO READ: महाराष्ट्र आरोग्य योजनांकरिता एक डिजिटल व्यवस्थापन प्रणाली बनणार
या निर्णयाअंतर्गत, पुणे पोलीस उपआयुक्त निखिल पिंगळे यांची साताऱ्याचे नवे पोलीस अधीक्षक म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. विशेष म्हणजे, हा आदेश अशा वेळी आला आहे, जेव्हा उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी सोमवारी साताऱ्याचा दौरा करून तेथे एका मोठ्या जाहीर सभेला संबोधित केले होते.
 
सातारा जिल्हा परिषद अध्यक्ष निवडणुकीदरम्यान पोलीस आणि शिवसेना नेते व मंत्र्यांमध्ये कथितरित्या झटापट झाल्याने वातावरण बिघडले. राज्यमंत्री शंभूराज देसाई आणि मंत्री मकरंद पाटील यांनाही कथितरित्या धक्काबुक्की करण्यात आल्याने परिस्थिती आणखी चिघळली.
 
या घटनेनंतर पोलीस अधीक्षक तुषार दोशी यांच्या भूमिकेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आणि हे प्रकरण राज्य विधानसभेपर्यंत पोहोचले. शिवसेनेच्या मंत्र्यांना मिळणाऱ्या गैरवर्तनाचा मुद्दाही विधानसभेत गाजला. प्रचंड दबावाखाली मुख्यमंत्री आणि गृहमंत्री फडणवीस यांनी तुषार दोशी यांना सक्तीच्या रजेवर पाठवले. रजेवरून परतल्यानंतर अवघ्या काही दिवसांतच आता त्यांची सांगली येथे बदली करण्यात आली आहे.
ALSO READ: राहुरीमध्ये मोठा पेच: देवेंद्र फडणवीसांच्या एका फोननंतर प्राजक्त तनपुरेंनी घेतली निवडणुकीतून माघार?
शिवसेनेच्या मंत्र्यांसोबत झालेल्या कथित गैरवर्तनावरून विधान परिषदेत जोरदार चर्चा सुरू झाली. उपसभापती नीलम गोरहे यांनी पोलीस अधीक्षक तुषार दोशी यांच्या निलंबनाचे आदेश देऊन राजकीय वातावरण आणखी चिघळवले.
 
मात्र, दोशी यांना तात्काळ निलंबित करण्याऐवजी, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या सरकारने त्यांना सक्तीच्या रजेवर पाठवले. काही दिवसांपूर्वीच ते कर्तव्यावर परतले, पण लगेचच त्यांची अचानक बदली करण्यात आली. त्यावेळी या वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्याच्या निलंबनाला सुरुवातीला स्थगिती देण्यात आली होती.
Edited By - Priya Dixit
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

थलपती विजय यांच्या शपथविधीला ब्रेक

Hantavirus उंदरांपासून उद्भवलेला संसर्ग: २३ देशांपर्यंत पसरला धोका! 'MV Hondius' क्रूझ जहाजाद्वारे पसरला घातक 'हँटाव्हायरस'

टीम इंडियाच्या दोन स्टार खेळाडूंना नाडाकडून नोटीस मिळाली

मारुती सुझुकी या वर्षी ३ गाड्या लाँच करणार: कोणते मॉडेल्स येत आहेत ते जाणून घ्या

LIVE: NCRB अहवाल २०२४: महाराष्ट्रात मुलांवरील अत्याचारांचे प्रमाण सर्वाधिक

पुढील लेख
Show comments