Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

विकास ठाकरे घेणार महाराष्ट्र काँग्रेसची धुरा ! नाना पटोले यांच्याविरोधात बंडखोर आवाज उठवण्यात आला

Webdunia
मंगळवार, 17 डिसेंबर 2024 (12:25 IST)
विकास ठाकरे घेणार महाराष्ट्र काँग्रेसची धुरा! विधानसभा निवडणुकीतील पराभवानंतर नाना पटोले यांच्याविरोधात बंडखोर आवाज उठवण्यात आला
नागपूर : महाराष्ट्रात दारुण पराभवानंतर नाना पटोले यांच्या नेतृत्वाबाबत साशंकता निर्माण झाली आहे. यावेळी नागपुरात झालेल्या हिवाळी अधिवेशनात काँग्रेस पक्षातर्फे नाना पटोले यांची पदावरून हकालपट्टी करण्याची मागणी करण्यात आली.
 
विधानसभा निवडणुकीतील दारुण पराभवासाठी प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले यांना जबाबदार धरून शहर कार्याध्यक्ष रमण पैगवार यांच्यासह अनेक पदाधिकाऱ्यांनी पत्रकार परिषदेत त्यांच्या राजीनाम्याची मागणी केली. यासोबतच लोकसभा निवडणुकीत शहराध्यक्ष व केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांना कडवी झुंज देणारे आमदार विकास ठाकरे यांना प्रदेशाध्यक्ष करण्याची मागणी करण्यात आली.
 
कार्यकर्ते पक्षाला श्रद्धांजली अर्पण करतील
पत्रकार परिषदेत पैगवार म्हणाले की, प्रदेशाध्यक्षांची वागणूक, विचारसरणी आणि कमकुवत धोरण, हायकमांडला सत्य परिस्थितीची माहिती न देणे, तिकीट वाटपात सामाजिक अभियांत्रिकीचा अभाव, कार्यकर्ते आणि अधिकाऱ्यांशी संपर्क न ठेवणे ही कारणे आहेत. निवडणुकीत पराभव. असा प्रदेशाध्यक्ष असताना शहरातील अनेक काँग्रेस नेत्यांनी पक्ष सोडल्याचा आरोप त्यांनी केला.
 
परिस्थिती अशीच राहिली आणि हायकमांडने संघटनात्मक बदल केले नाहीत तर पक्ष व संघटनेसाठी वर्षानुवर्षे काम केलेले इतर कार्यकर्ते व अधिकारीही पक्षाला मानाचा मुजरा करतील. पत्रकार परिषदेत रवी गाडगे, प्रमोद चिंचखेडे, मोईन काझी, हरीश खंडाईत, राजेश डोर्लीकर, पिंटू बागरी, नारायण पौनीकर आदींसह कार्यकर्ते उपस्थित होते.
ALSO READ: मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या नागपूर सभेत दरोडेखोरांनी 26 लाखांचे दागिने चोरले, 11 आरोपींना अटक
ज्येष्ठ नेत्यांची समिती स्थापन केली
आता आमदार विकास ठाकरे यांना बढती देऊन प्रदेशाध्यक्ष करण्याची मागणी समितीने केली आहे. त्यांना संघटनेचा दीर्घ अनुभव आहे. त्यांच्या नेतृत्वाचा फायदा संपूर्ण महाराष्ट्राला होईल. महापालिका आणि स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका पाहता नव्या नेतृत्वाची गरज असल्याचे सांगण्यात आले.
 
शहरातील सर्व ज्येष्ठ नेत्यांची समिती स्थापन करण्याची मागणी विकास ठाकरे यांच्याकडे करण्यात आली. संस्थेतील विविध पदांवर काम करण्यास इच्छुक लोकांच्या मुलाखती घेऊन या समितीने निर्णय घ्यावा. इच्छुक उमेदवारांची पात्रता, काम, चारित्र्य आणि आर्थिक परिस्थिती पाहून निर्णय घ्यावा.
ALSO READ: महाराष्ट्रातील हिंगोलीमध्ये इस्लाम धर्मावर गदारोळ, संदेशानंतर संतापाचा भडका, दगडफेकीप्रकरणी 16जणांना अटक

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Ramayan : हनुमानजी आपली शक्ती का विसरले?

Kamada Ekadashi 2025: ८ एप्रिल रोजी कामदा एकादशी, तिथी मुहूर्त आणि व्रतकथा

आंघोळीच्या पाण्यात या 4 गोष्टी मिसळा, भरपूर पैसा मिळेल, प्रगती होईल !

उन्हाळ्यात दररोज एक कच्चा कांदा खा, उष्माघातापासून बचाव होईल, इतरही अनेक फायदे

गुलकंद करंजी रेसिपी

सर्व पहा

नवीन

LIVE: सायन-पनवेल महामार्गावर गोळीबार

पुणे : सिलिंडरच्या स्फोटामुळे घरात आग, वडील आणि मुलाचा मृत्यू

गडचिरोलीच्या आश्रमशाळेत विद्यार्थिनींसोबत अश्लील कृत्य, दोन शिक्षकांवर गुन्हा दाखल

8-10 दिवसांत नवीन टोल प्रणाली लागू केली जाईल, नितीन गडकरी यांची घोषणा

पक्षाच्या प्रवक्त्यांबाबत उद्धव ठाकरेंनी केली मोठी घोषणा, या 7 नेत्यांना दिले विशेष स्थान

पुढील लेख
Show comments