Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

बॉक्सर्सची दयनीय कामगिरी लक्ष्य चहर 80 वजनी गटाच्या पहिल्या फेरीत बाहेर

Webdunia
शुक्रवार, 8 मार्च 2024 (09:39 IST)
जागतिक ऑलिम्पिक पात्रता बॉक्सिंग स्पर्धेत भारतीय बॉक्सर्सची दयनीय कामगिरी सुरूच आहे. दीपक बोरिया (51) आणि नरेंद्र कुमार (92) यांच्या पराभवानंतर सोमवारी रात्री उशिरा जास्मिन (60) आणि लक्ष्य चहर 80 वजनी गटाच्या पहिल्या फेरीत बाहेर पडले.

लक्ष्यला 2021 आशियाई चॅम्पियनशिपमधील रौप्यपदक विजेत्या इराणच्या मेसम घेश्लाघीने तिसऱ्या फेरीत नॉकआउट केले. लक्ष्यने पहिली फेरी 2-3 ने गमावली आणि दुसरी फेरी 3-2 ने जिंकली, परंतु तिसरी फेरी संपण्याच्या 20 सेकंद आधी त्याला मयसमकडून जोरदार धक्का बसला.
 
शिव थापा (63.5 वजन) याला उझबेकिस्तानच्या विद्यमान विश्वविजेत्या रुसलान अब्दुलाएवशी खेळावे लागणार आहे आणि निशांत देव (71) याला मंगळवारी रात्री उशिरा इंग्लंडच्या लुईस रिचर्डसनशी खेळावे लागणार आहे. तरीही या स्पर्धेत भारताचे पाच बॉक्सर पॅरिस ऑलिम्पिकसाठी कोटा मिळविण्याच्या शर्यतीत आहेत.
 
या स्पर्धेतील ऑलिम्पिक कोट्यापासून वंचित राहिलेले बॉक्सर्स 23 मे ते 3 जून दरम्यान बँकॉक (थायलंड) येथे होणाऱ्या दुसऱ्या आणि अंतिम जागतिक ऑलिम्पिक पात्रता स्पर्धेत खेळतील. आतापर्यंत भारताकडून निखत जरीन, लव्हलिना बोरगोहेन, प्रीती पवार, परवीन हुडा यांनी पॅरिस ऑलिम्पिकसाठी कोटा मिळवला आहे.
 
Edited By- Priya Dixit  
 
 
सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

रशियाने आणखी एका अमेरिकन व्यक्तीला ताब्यात घेतले ड्रग्जची तस्करी करण्याचा आरोप

LIVE: महायुती स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुका एकत्र लढणार

मुंबईत सायबर गुन्हेगारांनी 39 वर्षीय व्यक्तीच्या बँक खात्यातून 1.55 लाख रुपये काढले

नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावर चेंगराचेंगरी मुद्द्यावर देवेंद्र फडणवीस यांनी प्रशासनाला आवाहन केले

मुंबईत कौटुंबिक वादातून वडिलांनी केली 4 वर्षाच्या मुलीची निर्घृण हत्या

पुढील लेख
Show comments