Dharma Sangrah

फेडरर प्रथमच खेळणार सहा वर्षानंतर मांट्रियल टुनामेंट

Webdunia
गुरूवार, 3 ऑगस्ट 2017 (11:52 IST)
मागील महिन्यात झालेल्या विम्बल्डन स्पर्धेत विक्रमी 19वे ग्रॅड स्लॅम जिंकणारा रॉजर फेडरर सहा वर्षानंतर प्रथमच मांट्रियल एटीपी स्पर्धेत खेळणार आहे. यापूर्वी तो 2011मध्ये या स्पर्धेत खेळला होता.
 
ही स्पर्धा सोमवार (दि. 7) सुरू होणार आहे. ही स्पर्धा मौसमातील शेवटच्या युएस ओपन ग्रॅड स्लॅम स्पर्धेपूर्वी खेळाडूंना आपली तयारी करण्यासाठी महत्त्वपूर्ण मानली जाते. 35 वर्षीय फेडरर म्हणाला, हे सत्र माझ्यासाठी चांगले ठरले आहे. या स्पर्धेत अनेक वर्षांपासून मी खेळू शकलो नाही. मात्र, आता या स्पर्धेत पुन्हा खेळण्यासाठी मी उत्सूक आहे.
 
यंदाच्या मौसमात फेडररने पाचव्यांदा ऑस्ट्रेलिय ओपन आणि विक्रमी आठव्यांदा विम्बल्डनचे विजेतेपद जिंकले आहे. त्याने इंडियन वेल्स, मियामी आणि हाले येथेही विजेतेपद जिंकण्यात यशस्वी ठरला आहे. फेडरर मंगळवारी (दि. 8) 36वा वाढदिवस मांट्रियल येथेच साजरी करणार आहे. तसेच विम्बल्डन स्पर्धेनंतर फेडररची ही पहिली स्पर्धा आहे. यापूर्वी त्याने 2004 आणि 2006मध्ये मांट्रियल स्पर्धेचे विजेतेपद पटकाविले आहे.
 
सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

LIVE: नागपुरतील महावितरण वीज यंत्रणा बळकट करणार

विदर्भात १५ जूनपासून शाळा पुन्हा सुरू करण्याच्या निर्णयाला उच्च न्यायालयात आव्हान, शिक्षण विभागाला नोटीस बजावली

नागपुरतील महावितरण वीज यंत्रणा बळकट करणार

सुपर चेस क्लासिकच्या सलामीच्या सामन्यात प्रज्ञानंद फिरौजाविरुद्ध खेळणार, गुकेशने माघार घेतली

नवी मुंबईत भारत-आफ्रिका आंतरराष्ट्रीय व्यवसाय केंद्र उभारले जाणार, सिडको आणि एआयईएफ यांच्यात मोठा करार

पुढील लेख
Show comments