Festival Posters

IND vs ENG: भारताने इंग्लंडचा पराभव केला,अंतिम फेरीत धडक मारली

Webdunia
शुक्रवार, 28 जून 2024 (08:11 IST)
भारताने सलग दुसऱ्या आयसीसी स्पर्धेत इंग्लंडचा पराभव केला आहे.भारताने उपांत्य फेरीत इंग्लंडचा 68 धावांनी पराभव करून T20 विश्वचषक 2024 च्या अंतिम फेरीत प्रवेश केला आहे. गयाना येथे खेळल्या गेलेल्या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना टीम इंडियाने 20 षटकात 7 गडी गमावून 171 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात इंग्लंडचा संघ 16.4 षटकांत 103 धावांवर गारद झाला. आता 29 जून रोजी बार्बाडोस येथे भारताचा सामना दक्षिण आफ्रिकेशी होणार आहे. भारतीय संघ तिसऱ्यांदा T20 विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीत पोहोचला आहे. 

एकूण तिसऱ्यांदा टीम इंडिया या स्पर्धेत विजेतेपदाचा सामना खेळणार आहे. यापूर्वी टीम इंडियाने 2007 आणि 2014 मध्ये अंतिम सामना खेळला होता.रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडिया 10 वर्षांनंतर अंतिम फेरीत पोहोचली आहे. 
 
कमी उसळीच्या खेळपट्टीवर कर्णधार रोहित शर्माने (५७ धावा) झळकावलेल्या अर्धशतकामुळे पावसाने प्रभावित झालेल्या दुसऱ्या उपांत्य फेरीत भारताने गतविजेत्या इंग्लंडविरुद्ध सात गडी गमावून 171 धावा केल्या होत्या. T20 क्रिकेट विश्वचषक. डावाला गती देण्याच्या प्रयत्नात विराट कोहली (09) पुन्हा लवकर बाद झाला, पण रोहितला (39 चेंडू) सूर्यकुमार यादव (36 चेंडूत 47 धावा) याच्या रूपाने चांगली जोडी मिळाली.

या दोघांनी भारताला आव्हानात्मक धावसंख्येपर्यंत नेले.पावसामुळे खेळ सुरू होण्यास एक तास 15 मिनिटे उशीर झाला.रोहित आणि रशीद यांच्यात रोमांचक लढत पाहायला मिळाली. भारतीय कर्णधाराने या लेगस्पिनरच्या सुरुवातीच्या षटकात दोन चौकार मारले
172 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना इंग्लंड संघाला कर्णधार जोस बटलर आणि फिल सॉल्टने वेगवान सुरुवात करून दिली. दोघांनी तीन षटकांत २६ धावा जोडल्या होत्या. यानंतर अक्षर पटेल गोलंदाजीसाठी आला आणि त्याने सामन्याचा मार्ग बदलला. त्याने बटलर (23), बेअरस्टो (0) आणि मोईन अली (8) यांना बाद केले. त्याचवेळी जसप्रीत बुमराहने फिल सॉल्ट आणि कुलदीप यादवने सॅम कुरनला (2) बाद केले.
 
26/0 पासून, इंग्लंडची धावसंख्या नवव्या षटकात 5 बाद 49 अशी होती. यानंतर हॅरी ब्रूकने स्थिरावण्याचा प्रयत्न केला, मात्र कुलदीपने त्यालाही पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. ब्रूकने 19 चेंडूत सर्वाधिक 25 धावा केल्या. लियाम लिव्हिंगस्टोन 11 धावा केल्यानंतर, ख्रिस जॉर्डन एक धावा करून, आदिल रशीद दोन धावा करून आणि जोफ्रा आर्चर 21 धावा करून बाद झाले. भारताकडून अक्षर पटेल आणि कुलदीप यादवने तीन-तीन बळी घेतले. तर जसप्रीत बुमराहने दोन विकेट घेतल्या. अक्षरला त्याच्या उत्कृष्ट गोलंदाजीसाठी सामनावीराचा पुरस्कार देण्यात आला.
Edited by - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Morning Mantras सकाळी उठल्यावर या 4 मंत्रांचा उच्चार करा, सर्व अडचणी दूर होतील

उत्तम करिअर घडवण्यासाठी या गोष्टी लक्षात ठेवा

तुळशीचे झाड काळे पडत आहे का? हे कारण असू शकते का? प्रतिबंधात्मक टिप्स जाणून घ्या

साप्ताहिक राशिफल 04 ते 10 जानेवारी 2026

मकरसंक्रांती रेसिपी : सोपी तीळ-गुळाची बर्फी

सर्व पहा

नवीन

बांगलादेश भारतात टी-२० विश्वचषक सामने खेळणार, आयसीसीने मागणी फेटाळली

विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये देवदत्त पडिक्कलने 600 धावांचा टप्पा ओलांडून इतिहास रचला

वैभव सूर्यवंशीने युवा एकदिवसीय सामन्यात सर्वात जलद अर्धशतक ठोकण्याचा ऋषभ पंतचा विक्रम मोडला

४० वर्षांचा शिखर धवन आयरिश प्रेयसीशी दुसऱ्यांदा लग्न करणार.

शिखर धवन परत अडकणार लग्नबंधनात

पुढील लेख
Show comments