Marathi Biodata Maker

वर्क फ्रॉम होम नेहमीसाठी योग्य नाही, त्याचे गंभीर परिणाम होऊ शकतात: सत्या नाडेला

Webdunia
मंगळवार, 19 मे 2020 (14:52 IST)
संक्रमणामुळे जगातील बर्‍याच कंपन्यांनी आपल्या कर्मचार्‍यांना घरून काम करण्याची सुविधा दिली आहे. गूगल आणि फेसबुकने असे म्हटले आहे की त्यांचे कर्मचारी सन २०२० च्या अखेरीस घरूनच काम करू शकतात, तर मायक्रोब्लॉगिंग साईट ट्विटरचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी जॅक डोर्सी यांनी आपल्या कर्मचार्‍यांना सांगितले आहे की ते सेवानिवृत्तीपर्यंत घरून काम करू शकतात, परंतु मायक्रोसॉफ्ट सीईओ सत्या नडेला यांचेकडे सर्व कंपन्यांच्या सीईओंपलीकडे मत आहे.

सत्य नाडेलाचा असा विश्वास आहे की घरातून कायमचे काम करणे योग्य नाही. नडेलाच्या म्हणण्यानुसार असे केल्याने सामाजिक संवाद आणि कर्मचार्‍यांच्या मानसिक आरोग्यावर गंभीर परिणाम होऊ शकतात. सत्या नडेला यांनी न्यूयॉर्क टाईम्सशी खास संभाषणात म्हटले आहे की व्हिडिओ कॉन्फ़रन्स कोणत्याही किमतीने कार्यालयीन बैठकीची जागा घेऊ शकत नाही.

नॅडेला द न्यूयॉर्क टाईम्सला सांगितले, 'घरातील कामगार आपल्या सोसायटीपासून दूर जाऊ शकतात. त्याची सामाजिक सूत्रे संपुष्टात येऊ शकतात. याशिवाय घरून काम करणेही कर्मचार्‍यांसाठी मानसिक आणि शारीरिकदृष्ट्या धोकादायक आहे. साथीच्या आजारामुळे आपण आज घरून काम करत असलो तरी ते कायम चांगले नाही.' 

विशेष म्हणजे, गेल्या महिन्यात झालेल्या महामारीमुळे जगात बरेच बदलले आहे. ते म्हणाले की, पुढील दोन वर्षांत जे बदल घडले ते अवघ्या दोन महिन्यांत पाहिले गेले. संक्रमणामुळे जग बर्‍याच वेगाने बदलले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

नायजेरियात सैनिकांनी निदर्शने करणाऱ्या महिलांवर गोळीबार केला, 9 महिलांचा मृत्यू

अमेरिकेने 85,000 व्हिसा रद्द केले, व्हिसा मुलाखती पुढील वर्षापर्यंत पुढे ढकलल्या

टी20 मध्ये हार्दिक पांड्याने' खास शतक करत रोहित-विराट क्लबमध्ये सामील झाले

पुण्यात भरधाव पीएमपीएमएल बसने रस्ता ओलांडणाऱ्या दोन सख्ख्या बहिणींना चिरडले, एकाचा मृत्यू

LIVE: दारू दुकान उघडणे आता सोपे राहिलेले नाही उपमुख्यमंत्र्यांनी नवीन एनओसी नियम जारी केले

पुढील लेख
Show comments