Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

गांधी जयंतीला रेल्वेध्ये नॉनव्हेज मिळणार नाही

Webdunia
सोमवार, 21 मे 2018 (11:02 IST)
राष्ट्रपिता महात्मा गांधी यांच्या जयंतीला रेल्वेमध्ये मांसाहारी जेवण दिले जाऊ नये, अशी शिफारस रेल्वे मंत्रालयाने केंद्र सरकारला केली आहे. 2 ऑक्टोबर हा दिवस स्वच्छता दिनासोबतच 'शाकाहारी दिन' म्हणूनही साजरा केला जावा, असेही रेल्वे मंत्रालयाचे म्हणणे आहे.
 
2018-19 हे वर्ष गांधीजींचे 150 वे जयंती वर्ष असून त्या निमित्ताने केंद्र सरकार अनेक उपक्रम हाती घेणार आहे. सरकारच्या विविध खात्यांकडून त्याबाबतचे प्रस्ताव मागवण्यात आले आहेत. रेल्वे खात्याने केलेल्या शिफारशी याच प्रस्तावाचा भाग आहेत.
 
महात्मा गांधी हे स्वतः शाकाहारी होते. मांसाहाराचा त्यांना तिटकारा होता. सर्वांनी शाकाहारी होऊन प्राण्यांप्रती होणारी हिंसा टाळावी, असा त्यांचा विचार होता. याचा दाखला देत 2018 ते 2020 या तीन वर्षातील गांधी जयंतीच्या दिवशी रेल्वेत मांसाहारी जेवण मिळू नये, असे रेल्वे खात्याने सुचवले.
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

रणवीर अलाहाबादियाच्या टिप्पणीवर धीरेंद्र शास्त्री संतापले, म्हणाले-

मुंबई इंडियन्सला मोठा धक्का, स्टार खेळाडू संपूर्ण हंगामासाठी बाहेर

टेबल टेनिसमध्ये जी साथियानचा दारुण पराभव

ट्रम्प रशिया आणि चीनसोबत पुन्हा अणु नियंत्रण चर्चा सुरू करतील

LIVE: नागपुरात व्हेरिअबल एनर्जी सायक्लोट्रॉन सेंटर बांधणार

पुढील लेख
Show comments