Dharma Sangrah

मनोज जरांगे यांनी फडणवीसांची सुपारी घेतली, ओबीसी नेते जीवतोडे यांचा खळबळजनक आरोप

Webdunia
शनिवार, 17 ऑगस्ट 2024 (08:48 IST)
भाजपचे ज्येष्ठ नेते आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना लक्ष्य करण्याचा ठेका मराठा आंदोलक मनोज जरांगे यांनी घेतल्याचा आरोप चंद्रपूरचे ओबीसी नेते डॉ.अशोक जीवतोडे यांनी केला आहे. जरांगे यांनी जाती-जातींमध्ये संघर्ष निर्माण करणे थांबवावे, असे ते म्हणाले. त्यांना दिलेले आरक्षण मान्य करावे.
 
जीवतोडे म्हणाले की, ओबीसी आरक्षणाबाबत देवेंद्र फडणवीस यांची भूमिका स्पष्ट आहे. भारतीय जनता पक्षानेही मराठ्यांना वेगळे आरक्षण दिले जाईल, अशी भूमिका यापूर्वीच स्पष्ट केली आहे. महायुतीच्या राज्य सरकारसोबत ओबीसी संघटनांच्या शिष्टमंडळाने घेतलेल्या बैठकीत राज्य सरकारनेही ओबीसी आरक्षणाबाबत आपली भूमिका स्पष्ट केली आहे. याउलट महाविकास आघाडीने याबाबत अद्याप आपली भूमिका स्पष्ट केलेली नाही.
 
राज्यात होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीत मनोज जरांगे यांना उमेदवारी दिल्यास त्याचा परिणाम महाविकास आघाडीवरच होईल, असेही जीवतोडे म्हणाले. भारतीय जनता पक्षाने केंद्रात आणि राज्यात आपल्या सत्ताकाळात ओबीसी समाजाच्या हितासाठी अनेक शासन निर्णय पारित केले आहेत.
 
सरकारने आतापर्यंत 48 निर्णय घेतले आहेत
गेल्या काही वर्षांत केंद्र सरकारने राष्ट्रीय ओबीसी आयोगाच्या घटनात्मक दर्जाप्रमाणे 5 सरकारी निर्णय घेतले आहेत, तर राज्य सरकारने ओबीसींच्या बाजूने सुमारे 43 सरकारी निर्णय घेतले आहेत. भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्र आणि राज्य सरकारने असे एकूण 48 सरकारी निर्णय घेतले आहेत. मराठा आंदोलक मनोज जरांगे प्रत्येक वेळी तारीख देतात आणि कालमर्यादा ठरवतात आणि तसे न केल्यास आम्ही करू, असे सांगत अशा धमक्या देणे योग्य नाही. डॉ.जीवतोडे म्हणाले की, आरक्षणासाठी घटनात्मक मार्गाने लढा द्या, कायमस्वरूपी आरक्षणाची मागणी करा, आंदोलन करा, आरक्षणाची मर्यादा 50 टक्क्यांच्या पुढे वाढवली तरच आरक्षणाची जोरदार मागणी करा.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

२१ नोव्हेंबरपासून मार्गशीर्ष महिना सुरु, श्री गुरुदेव दत्तांची भक्ती आणि महालक्ष्मीची कृपादृष्टीचा काळ

Wedding Wishes In Marathi नवीन लग्नाच्या शुभेच्छा मराठी

एनआयटी नागपूरने रिक्त जागा जाहीर केल्या ,शिक्षकेतर पदांसाठी बंपर भरतीची घोषणा

फक्त 10 मिनिटांत बनवा हे घरगुती केसांचे तेल, केस गळणे थांबेल

हिवाळ्यात आरोग्याची काळजी घेण्यासाठी या 5 गोष्टी खा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: महाराष्ट्र सरकारने राज्य सरकारी अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांसाठी नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली

मुंबईतील घाटकोपर येथे संध्याकाळच्या वॉकसाठी निघालेल्या वृद्ध व्यक्तीला रॉडने मारहाण करून हत्या

काँग्रेसने राज ठाकरेंशी युती नाकारली, कायदा मोडणाऱ्यांशी हातमिळवणी करणार नाही असे म्हटले

नांदेड: ४ वर्षांच्या मुलीवर बलात्कार करणाऱ्या आरोपीला न्यायालयाने ठोठवाली जन्मठेपेची कठोर शिक्षा

चंद्रपूर : कोचिंग स्टाफकडून सतत होणाऱ्या छळाला कंटाळून NEET च्या विद्यार्थ्यांची आत्महत्या

पुढील लेख
Show comments