Dharma Sangrah

दिव्यांग चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी भारतीय संघ जाहीर, विक्रांत रवींद्र केनीकडे कर्णधारपद

Webdunia
मंगळवार, 7 जानेवारी 2025 (14:54 IST)
12 जानेवारीपासून श्रीलंकेत होणाऱ्या दिव्यांग चॅम्पियन्स ट्रॉफी क्रिकेट स्पर्धेत भारतीय संघ सहभागी होणार आहे. या स्पर्धेसाठी भारतीय संघाची रविवारी घोषणा करण्यात आली. विक्रांत रवींद्र काणे याला 17 सदस्यीय भारतीय संघाचे कर्णधारपद देण्यात आले आहे.भारताचा पहिला सामना पाकिस्तानशी होणार आहे.

दिव्यांग खेळाडूंसाठी ही स्पर्धा 2019 नंतर प्रथमच आयोजित केली जात आहे. भारत पहिल्या दिवशी पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्याने आपल्या मोहिमेची सुरुवात करेल. भारतीय अपंग क्रिकेट परिषद (DCCI) च्या राष्ट्रीय निवड समितीने मुख्य प्रशिक्षक रोहित जलानी यांच्या नेतृत्वाखाली जयपूर येथे प्रशिक्षण शिबिरानंतर संघाची निवड केली. जलानी म्हणाले, हा एक संतुलित संघ आहे जो कोणत्याही प्रतिस्पर्ध्याला तोंड देण्यासाठी सज्ज आहे. 
 
भारत आणि श्रीलंका व्यतिरिक्त या स्पर्धेत इंग्लंड आणि पाकिस्तानचे संघ सामील आहेत. DCCI सरचिटणीस रवी चौहान म्हणाले, चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2025 मध्ये भारताचा सहभाग संपूर्ण देशासाठी अभिमानास्पद आहे. कोलंबो येथे होणाऱ्या या प्रतिष्ठेच्या स्पर्धेमुळे आमच्या खेळाडूंना त्यांचे कौशल्य दाखविण्याची संधी तर मिळेलच शिवाय क्रीडा क्षेत्रातील समतल खेळाचे महत्त्वही अधोरेखित होईल. 
 
दिव्यांग चॅम्पियन्स ट्रॉफीमधील  भारताच्या सामन्यांचे वेळापत्रक
12 जानेवारी 2025
दुपारी 2:00 ते संध्याकाळी 5:30 - भारत विरुद्ध पाकिस्तान
13 जानेवारी 2025
सकाळी 9:00 ते दुपारी 12:30 - भारत विरुद्ध इंग्लंड
15 जानेवारी 2025
दुपारी 1:00 ते 4:30 PM - भारत विरुद्ध श्रीलंका
16 जानेवारी 2025
दुपारी 1:00 ते 4:30 PM - भारत विरुद्ध पाकिस्तान
18 जानेवारी 2025
सकाळी 9:00 ते दुपारी 12:30 - भारत विरुद्ध इंग्लंड
19 जानेवारी 2025
दुपारी 1:00 ते 4:30 PM - भारत विरुद्ध श्रीलंका
21 जानेवारी- मेगा फायनल.

भारतीय संघ : विक्रांत रवींद्र केनी (कर्णधार), रवींद्र गोपीनाथ सांते (उपकर्णधार), योगेंद्र सिंग (यष्टीरक्षक), अखिल रेड्डी, राधिका प्रसाद, देपेंद्र सिंग (यष्टीरक्षक), आकाश अनिल पाटील, सनी गोयत, पवन कुमार, जितेंद्र, नरेंद्र , राजेश, निखिल मनहास, आमिर हसन, माजिद मगरे, कुणाल दत्तात्रेय फणस आणि सुरेंद्र.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Mithun Varshik Rashi Bhavishya 2026 in Marathi मिथुन राशी २०२६ राशीभविष्य

काळा रंग अशुभ मानतात मग मंगळसूत्रांमध्ये काळे मणी का असतात? ज्योतिषशास्त्रीय महत्त्व काय?

Nanad Bhavjay Relationship नणंद- वहिनी यांच्यातील नाते कमकुवत करतात या चुका

पूजेत उदबत्ती जाळणे अशुभ ? शास्त्र काय म्हणतात ते जाणून घ्या

Datta Jayanti 2025 दत्त जयंती कधी? दत्ताचा जन्मोत्सव साजरा करण्याची पद्धत आणि महत्त्व जाणून घ्या

सर्व पहा

नवीन

अंतिम सामन्यात श्रीलंकेने पाकिस्तानला हरवून अंतिम फेरीत प्रवेश केला

अंधांसाठीचा पहिला टी-20 विश्वचषक जिंकल्याबद्दल भारतीय संघाला प्रत्येकी 1 लाख रुपये मिळाले

पृथ्वी शॉने मैदान गाजवले

रांची वनडेपूर्वी विराट कोहली धोनीच्या घरी डिनर पार्टीला उपस्थित

स्मृती मानधनासोबत वेळ घालवण्यासाठी जेमिमा रॉड्रिग्जने WBBL सोडले

पुढील लेख
Show comments