Festival Posters

कोजागरी ‍पौर्णिमा 2020 : शरदाच्या चांदण्यात करण्यायोग्य 8 काम

Webdunia
मंगळवार, 27 ऑक्टोबर 2020 (20:00 IST)
शरद पौर्णिमेचा चंद्र आणि चांदणे विशेष गुणकारी असून यातून येणारा प्रकाश औषधी असल्याचे म्हटलं जातं. या वेळेचा फायदा घ्यावा. शरद पौर्णिमेला या 8 पैकी एक काम जरी केले तरी फायदा निश्चित होईल.
 
1. नेत्र ज्योती वाढविण्यासाठी रात्री 15 ते 20 मिनिटे चंद्राकडे त्राटक बघावे.
 
2. शिथिल इंद्रिये पुष्ट करण्यासाठी चंद्राच्या प्रकाशात खीर ठेवली पाहिजे.
 
3. चंद्र देव, लक्ष्मी देवीला नैवेद्य दाखवून वैद्यराज अश्विनी कुमारांना प्रार्थना करावी की आमच्या इंद्रियांची तीव्रता आणि तेज वाढावं. नंतर खीरीचे सेवन करावे.
 
4. शरद पौर्णिमा दम्याच्या रुग्णांसाठी वरदान देणारी रात्र आहे. रात्री झोपू नये. रात्री चंद्र प्रकाशात ठेवलेल्या खीरीचे सेवन केल्याने आजरा बरा होतो.
 
5. पौर्णिमा आणि आमवस्येला चंद्राच्या विशेष प्रभावाने समुद्रात भरती येते. जेव्हा चंद्र इतक्या विशाल समुद्रात उलथापालथ करत त्याला थरथरण्यासाठी भाग पाडू शकतो तर विचार करा आमच्या शरीरातील जलीय अंश, सप्तधातु, सप्त रंग, यांच्यावर चंद्राचा किती प्रभाव पडत असेल. म्हणून या रात्री कोणत्याही एक मंत्राचे पूर्ण मन लावून ध्यान करावे. 100 टक्के मनोकामाना पूर्ण होईल.
 
6. या रात्री पांढर्‍या आसनावर बसून चांदीच्या ताटात मकाने, खीर, तांदूळ आणि पांढर्‍या फुलाचा चंद्रदेवाला नैवेद्य दाखवावा.
 
7. शरद पौर्णिमेला पूजा, मंत्र, भक्ती, उपास, व्रत इतर केल्याने शरीर तंदुरुस्त, मन प्रसन्न आणि बुद्धी आलोकित होते.
 
8. या रात्री सूईत दोरा ओवण्याचा अभ्यास केल्याने नेत्र ज्योती वाढते.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नवीन

स्मार्त आणि भागवत एकादशीमधला भेद जाणून घ्या

भागवत एकादशी व्रताचे महत्त्व

बुधवारी इच्छा पूर्ण करण्यासाठी करा गणपतीची पूजा!

Ganpati Aarti जयदेव जयदेव जयजय गजवदना

Adhik Maas 2026 : नवीन वर्ष २०२६ मध्ये 'अधिक मास' कधी? महत्तव जाणून घ्या

सर्व पहा

नक्की वाचा

साप्ताहिक राशिफल 28 ते 3 जानेवारी 2025

घरात पैसा टिकत नाही? बाथरूमशी संबंधित या ४ चुका कारण असू शकतात, नक्की टाळा

जोडीदाराला भावनिकदृष्ट्या जोडण्यासाठी 6 ट्रिक्स, तुमचे नाते पूर्वीपेक्षा 10 पटीने खोल होईल

असितकृतं शिवस्तोत्रम् Asitakrutam Shivastotram

मारुती स्तोत्र : भीमरूपी महारुद्रा । वज्रहनुमान मारुती ।

पुढील लेख
Show comments