Marathi Biodata Maker

व्हिटॅमिन डी मुळे कॅन्सरवर नियंत्रण

Webdunia
व्हिटॅमिन डी मुळे यकृताच्या कॅन्सर होण्याचे प्रमाण अतिशय कमी असते, असे एका पाहणीत दिसून आले आहे. सूर्यप्रकाश त्वचेवर पडल्यानंतर त्यातून व्हिटॅमिन डी तयार होते. शरीरातील कॅल्शियमचे प्रमाण योग्य ठेवतानाच हाडे, दात आणि स्नायू देखील व्हिटॅमिन डी मुळे मजबूत राहतात, हे सर्वांनाच माहिती आहे. मात्र या जीवनसत्त्वाचा त्यापेक्षाही पुढचा उपयोग कॅन्सवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी होऊ शकतो, असा दावा जपानच्या संशोधकांनी केला आहे.
 
युरोप आणि अमेरिकेतील लोकांमध्ये केलेल्या अभ्यासातून ही बाब पुढे आली आहे. जपानच्या शिगा वैद्यकशास्त्र विद्यापीठात याबाबत संशोधक सुरु असून सर्वच प्रकारच्या कॅन्सरवर व्हि‍टॅमिन डी उपयोगी ठरु शकेल काय? याचीही चाचणी केली आहेत. 40 ते 69 वयोगटातील 33 हजार पुरुष आणि महिलांची पाहणी या संशोधनात करण्यात आली.
 
व्हिटॅमिन डी मुळे यकृताचा कॅन्सर होण्याचे प्रमाण अतिशय कमी हे तर सिद्ध झाले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

मुख्य दरवाज्यावर हे चिन्ह लावल्याने घरात येते लक्ष्मी; वास्तुशास्त्रात सांगितले खास कारण

6 Common Predictions हिंदू पौराणिक कथा, ज्योतिषशास्त्र, नास्त्रेदमस, बाबा वांग आणि भविष्य मलिका यांच्या सहा सामान्य भाकिते

Make Your Wife Happy पत्नीला खुश ठेवायचे असेल तर पतींनी लक्षात ठेवाव्यात या 5 गोष्टी

इंडक्शन खरेदी करताय? थांबा! या ४ गोष्टी तपासल्या नाहीत तर तुमचे पैसे वाया जातील

Egg in Summer उन्हाळ्यात मुलांना अंडी खायला द्यावीत का? जाणून घ्या तज्ज्ञांचे मत आणि योग्य प्रमाण!

सर्व पहा

नवीन

घरात मुंग्या वाढल्या? या 3 घरगुती उपायांनी मिळेल त्वरित आराम

उन्हाळ्यात रोज खा हा एक पदार्थ; शरीर राहील थंड

Gas-free vegetarian dishes गॅसचा वापर न करता तयार करता येणाऱ्या २० शाकाहारी पाककृती

घरच्या घरी बनवा बाजारासारखी कुरकुरीत भेळ

दररोज 20 मिनिटे चालल्याने शरीरात काय बदल होतात? तज्ज्ञांचे मत जाणून घ्या

पुढील लेख
Show comments