Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

डिजिटल करन्सीच्या नावाखाली ड्रग्जचा पुरवठा, पोलिसांच्या रडारवर जोडपे

crime
Webdunia
गेल्या आठवड्यात महाराष्ट्रातील गोरेगाव येथील एका जोडप्याला पोलिसांनी पकडले होते, जे घरातून अमली पदार्थ तस्करीचा व्यवसाय चालवत होते. हे दाम्पत्य व्यवसायाने डिजिटल करन्सीचे व्यावसायिक आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार गेल्या आठवड्यात पोलिसांनी मीरा रोड येथील एका रहिवाशाला 17 लाख रुपयांच्या 142 ग्रॅम एमडीसह अटक केली होती.
 
या आरोपीने या जोडप्याबद्दल सांगितले होते. त्यानंतर मध्य प्रदेश पोलिसांनी या जोडप्याला चौकशीसाठी समन्स बजावले होते, मात्र या जोडप्याने त्यात सहकार्य केले नाही, त्यानंतर त्यांना अटकेला सामोरे जावे लागू शकते. मीरा रोड येथील निसार जुबेर खान (39) याला मध्य प्रदेशातील शिवपुरी जिल्ह्यातील खनियाधन पोलिसांनी 9 जून रोजी अटक केली होती. पोलिसांनी खानकडून 142 ग्रॅम मेफेड्रोन (MD) आणि सिल्वर रंगाची सँट्रो कार जप्त केली.
 
तपासणी दरम्यान आरोपीने खुलासा केला की तो मुंबईत एक महिला आणि तिच्या पतीसाठी केवळ एक कूरियर मॅन आहे. जेव्हा या जोडप्याने पॅकेट तिला दिले तेव्हा पॅकेटमध्ये काय आहे हे माहित नव्हते असा त्याने दावा केला आहे.
 
खानने पोलिसांना सांगितले की तो दोन वर्षांपासून त्यांच्यासाठी काम करत आहे. त्याने पोलिसांना सांगितले की, हे जोडपे त्याला गोरेगाव पूर्व येथील ओबेरॉय स्क्वेअर येथील त्यांच्या निवासस्थानी पार्सल गोळा करण्यासाठी बोलवत होते. प्रत्येक असाइनमेंटसाठी त्याला एक नवीन मोबाइल फोन आणि एक नवीन सिम कार्ड आणि डिलिव्हरीचा पत्ता मिळायचा.
 
6 जून रोजी आरोपी जोडप्याने त्याला त्यांच्या निवासस्थानी बोलावून एक पार्सल दिले आणि मध्य प्रदेशातील चंदेरी शहरात पोहोचवण्यास सांगितले असे अधिकाऱ्याने सांगितले. खानच्या म्हणण्यानुसार, हे दोघे डिजिटल चलनाच्या आडून हे करत आहेत आणि पॉन्झी योजना आणि मोठ्या प्रमाणात ड्रग्ज वितरण नेटवर्क चालवत आहेत. ते पार्सल सेवेद्वारे त्यांच्या ग्राहकांपर्यंत ड्रग्ज पोहोचवत असल्याचा आरोप त्याने केला.
 
तपासात सहकार्य करत नसल्यामुळे दंपतीला अटक करावी लागेल, असे पोलिसांचे म्हणणे आहे. 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Ramayan : हनुमानजी आपली शक्ती का विसरले?

Kamada Ekadashi 2025: ८ एप्रिल रोजी कामदा एकादशी, तिथी मुहूर्त आणि व्रतकथा

आंघोळीच्या पाण्यात या 4 गोष्टी मिसळा, भरपूर पैसा मिळेल, प्रगती होईल !

उन्हाळ्यात दररोज एक कच्चा कांदा खा, उष्माघातापासून बचाव होईल, इतरही अनेक फायदे

गुलकंद करंजी रेसिपी

सर्व पहा

नवीन

वक्फ सुधारणा कायद्या विरुद्ध सर्वोच्च न्यायालय 15 एप्रिल रोजी याचिकांवर सुनावणी करू शकते

वर्ध्यात भाजपच्या माजी खासदाराला मंदिराच्या गर्भगृहात प्रवेश करण्यापासून रोखले, जाणून घ्या काय आहे प्रकरण

LIVE: वर्धा जिल्ह्यात एक भीषण रस्ता अपघात

देशभरात वक्फ सुधारणा कायदा लागू, केंद्र सरकारने अधिसूचना जारी केली

KKR vs LSG: लखनौचा आयपीएलमध्ये थोड्या फरकाने तिसरा विजय,केकेआरचा तिसरा पराभव

पुढील लेख
Show comments