Festival Posters

महिला पोलिस कर्मचाऱ्याने राष्ट्रपतींना पत्र लिहून इच्छामरणाची मागणी केली

Webdunia
शनिवार, 2 ऑगस्ट 2025 (12:52 IST)
उत्तराखंड पोलीस विभागातून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे, ज्यामुळे संपूर्ण विभाग हादरला आहे. विभागात काम करणाऱ्या एका महिला पोलिस कर्मचाऱ्याने राष्ट्रपतींना पत्र लिहून इच्छामरणाची परवानगी मागितली आहे. महिलेने तिच्या पत्रात गंभीर आरोप केले आहेत आणि म्हटले आहे की विभागातील एका अधिकाऱ्याने तिचे शोषण केले. जेव्हा तिने या अन्यायाविरुद्ध आवाज उठवला तेव्हा तिला दडपशाही आणि छळाला सामोरे जावे लागले.
 
महिलेचा आरोप आहे की जेव्हा तिने उच्च अधिकाऱ्यांकडे तक्रार केली तेव्हा तिच्या तक्रारीकडे दुर्लक्ष करण्यात आले, उलट तिला तुरुंगात पाठवण्यात आले. तुरुंगातून बाहेर आल्यानंतरही तिला मानसिक छळाला सामोरे जावे लागले. पीडितेने आता राष्ट्रपतींना न्याय द्यावा किंवा तिला मरू द्यावे अशी विनंती केली आहे.
 
पोलिस अधिकाऱ्यावर शोषणाचा गंभीर आरोप
पीडित महिलेच्या मते, ती पोलिस विभागात चतुर्थ श्रेणी कर्मचारी म्हणून तैनात आहे. पोलिस विभागात तैनात असलेल्या एका अधिकाऱ्याने तिचे शोषण केले आहे. जेव्हा तिने या विरोधात निषेध केला आणि आवाज उठवला तेव्हा तिला गप्प करण्याचा प्रयत्न करण्यात आला.
 
महिला पोलीस अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, जेव्हा तिने अधिकाऱ्याविरुद्ध तक्रार केली तेव्हा तिची तक्रार नोंदवण्याऐवजी तिला तुरुंगात टाकण्यात आले. तुरुंगातून बाहेर आल्यानंतरही तिचे त्रास संपले नाहीत. तिने पुढे सांगितले की तुरुंगातून सुटल्यानंतर अनेक पोलीस अधिकारी तिच्या घरी आले आणि तिला मानसिक त्रास देत राहिले.
 
पीडित महिलेच्या म्हणण्यानुसार, तिने पोलिस महासंचालकांसह अनेक उच्च अधिकाऱ्यांकडे मदतीची याचना केली, परंतु तिच्या शब्दांकडे दुर्लक्ष करण्यात आले.
 
राष्ट्रपतींना पत्र लिहून इच्छामरणाची विनंती केली
या परिस्थितीला कंटाळून महिलेने आता भारताच्या राष्ट्रपतींना पत्र लिहून स्पष्ट मागणी केली आहे. महिला पोलीस अधिकाऱ्याने म्हटले आहे की एकतर तिला न्याय मिळावा, अन्यथा तिला मरणाची परवानगी द्यावी.
 
महिला पोलीस अधिकाऱ्याचे हे पत्र समोर आल्यानंतर प्रशासनात खळबळ उडाली आहे. पोलीस विभागाच्या कार्यपद्धतीवर पुन्हा एकदा प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

पुढील लेख
Show comments