Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

मलेशियातील प्रसिद्ध भरतनाट्यम गुरूंचा स्टेजवर मृत्यू

guru ganeshan
Webdunia
शनिवार, 10 जून 2023 (12:32 IST)
social media
मलेशियातील प्रसिद्ध भरतनाट्यम गुरू गणेशन समारंभात नृत्य करताना स्टेजवर पडल्याने त्यांचे निधन झाले  
भुवनेश्वर (Bhubaneswar) मलेशियातील आघाडीचे भरतनाट्यम गुरू श्री गणेशन शुक्रवारी ओडिशाची राजधानी भुवनेश्वर येथे एका सांस्कृतिक कार्यक्रमात नृत्य सादर केल्यानंतर स्टेजवर कोसळले. त्यानंतर त्यांना शहरातील रुग्णालयात नेले असता डॉक्टरांनी त्याला मृत घोषित केले. श्री गणेशन हे मलेशियाचे नागरिक होते. ते क्वालालंपूर येथील श्री गणेशालयाचे संचालकही होते. गणेशन भुवनेश्वरमधील भांजा कला मंडपात तीन दिवसीय देवदासी नृत्य कार्यक्रमात सहभागी होण्यासाठी आले होते. सांस्कृतिक संस्थेच्या कार्यक्रमातही त्यांना पुरस्काराने गौरविण्यात येणार होते. शुक्रवारी कार्यक्रमाचा शेवटचा दिवस होता.
 
प्रत्यक्षदर्शींनी दिलेल्या माहितीनुसार, 60 वर्षीय श्री गणेशन यांनी दिवा लावत असताना डान्स केला आणि नंतर ते स्टेजवर कोसळले. त्यांना तातडीने भुवनेश्वरच्या कॅपिटल हॉस्पिटलमध्ये नेण्यात आले, मात्र डॉक्टरांनी त्याला मृत घोषित केले, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. कॅपिटल हॉस्पिटलच्या डॉक्टरांनी सांगितले की श्री गणेशन यांचा मृत्यू हृदयविकाराच्या झटक्याने झाला असावा. शनिवारी सकाळी त्यांच्या मृतदेहाचे शवविच्छेदन करण्यात येणार आहे.
 
महोत्सवाचे आयोजक जगबंधू जेना यांनी सांगितले की, श्री गणेशन यांची तब्येत उत्तम होती आणि त्यांनी शुक्रवारी संध्याकाळी गीता गोविंदावर आधारित भरतनाट्यम पठण केले. स्टेजवर दिवा लावत असताना दुर्दैवाने ते खाली पडले.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

पापमोचनी एकादशी २०२५: योग्य तारीख, शुभ वेळ आणि पूजेची पद्धत जाणून घ्या

मंगळसूत्र आणि भांग भरणे विधी

शनी गोचरमुळे या ३ राशींचे भाग्य बदलेल, सूर्य आणि बुध ग्रहाच्या कृपेने ते होतील श्रीमंत

श्री अक्षरावरून मुलांची नावे अर्थासकट

तेनालीराम कहाणी : तेनाली राम आणि रसगुल्लाचे मूळ

पुढील लेख
Show comments