Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Pune News महिलेच्या पोटात निघाले हजार खडे

operation
Webdunia
शनिवार, 19 ऑगस्ट 2023 (16:49 IST)
Pune News पुण्यातील लापरो ओबेसो सेंटर येथे एका 30 वर्षीय महिलेच्या पित्ताशयातून 1,000 हून अधिक खडे काढण्यात आले. अग्रगण्य लॅप्रोस्कोपिक आणि बॅरिएट्रिक सर्जन डॉ. शशांक शाह यांनी फक्त तीन चीरांसह 20 मिनिटांची लॅपरोस्कोपिक पित्ताशयाची शस्त्रक्रिया केली, ज्याने पित्ताशयातील 1,000 हून अधिक खडे काढून टाकले आणि ओटीपोटात दुखत असलेल्या रुग्णाला आराम मिळाला. महिलेच्या दैनंदिन जीवनात अचानक व्यत्यय आला जेव्हा तिला गर्भधारणेदरम्यान तीव्र ओटीपोटात वेदना होऊ लागल्या. मूल्यमापन केल्यावर असे आढळून आले की तिच्या पित्ताशयात दगड आहेत ज्यामुळे तिच्या अवयवांच्या सामान्य कार्यामध्ये व्यत्यय येत होता. गर्भधारणा आणि येऊ घातलेल्या प्रसूतीमुळे तिची पित्ताशय काढण्याची शस्त्रक्रिया पुढे ढकलण्यात आली.
 
मात्र, रुग्णाला पुढील उपचारासाठी डॉ.शहा यांच्याकडे रेफर करण्यात आले. "दुर्दैवाने, रुग्णाला पित्ताशयातील खडे असल्यामुळे पोटदुखीचा त्रास होऊ लागला, ज्यामुळे तिच्या दैनंदिन कामात अडथळा निर्माण झाला. सोनोग्राफीमध्ये असे दिसून आले की तिच्या पित्ताशयाच्या बाहेरील भागामध्ये सिस्टिक डक्ट नावाचे मोठे अंतर आहे. अडथळ्यामुळे उद्भवली आहे. मोठ्या प्रमाणात खडे जमा झाले. ती वेदनेने जोरात ओरडली आणि खूप धडपडली. यामुळे तिच्या पित्ताशयात तीव्र ताण आणि अस्वस्थता निर्माण झाली," तो म्हणाला.
 
"तपासणीनंतर, तिला फक्त तीन पंक्चरसह लॅपरोस्कोपिक कोलेसिस्टेक्टोमी करावी लागली आणि ही प्रक्रिया 20 मिनिटांत पूर्ण झाली. तिला वेदना जाणवत नाही आणि शस्त्रक्रियेनंतर 20 तासांच्या आत तिला सुटी मिळू शकते आणि तिच्या बाळाला स्तनपान करू शकते. 1 ते 2मिमी हिरवे-पिवळे दगड बहुधा कोलेस्टेरॉलचे खडे असतात. रुग्ण बरा झाला आहे आणि कोणत्याही वेदना किंवा संघर्षाशिवाय त्याची दैनंदिन कामे करत आहे," ती म्हणाली.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

या 5 जीवनसत्त्वांच्या कमतरतेमुळे डोकेदुखी होते, जाणून घ्या उपाय

Natural Cool Water उन्हाळ्यात फ्रीज न वापरता थंड पाणी मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

झोपेची समस्या दूर करण्यासाठी या योगासनांचा सराव करा

जातक कथा : दयाळू मासा

स्वप्नात हे पक्षी दिसणे खूप शुभ मानले जाते, जाणून घ्या

सर्व पहा

नवीन

पहलगाम हल्ल्याचे सूत्रधार लवकरच तुरुंगात जातील म्हणाले मुख्यमंत्री फडणवीस

प्रेयसीच्या भावाने केली नववीच्या विद्यार्थ्याची गळा दाबून हत्या

LIVE: पहलगाम हल्ल्याचे सूत्रधार लवकरच तुरंगात असतील म्हणाले फडणवीस

कुलगाममध्ये चकमक, सुरक्षा दलांनी टीआरएफ कमांडरला घेरले

Terror attack in Pahalgam शहीद पतीला पत्नीकडून भावनिक श्रद्धांजली

पुढील लेख
Show comments