Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

जालन्यात दहावी बोर्डाचा मराठीचा पेपर लीक झाला

Webdunia
शुक्रवार, 21 फेब्रुवारी 2025 (15:13 IST)
महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळातर्फे आजपासून दहावीची बोर्ड परीक्षा सुरू झाली आहे. परीक्षेदरम्यान कोणत्याही प्रकारची फसवणूक किंवा प्रश्नपत्रिका गळती होऊ नये म्हणून परीक्षा केंद्रांवर अनेक खबरदारी घेण्यात आली आहे. दरम्यान, जालना जिल्ह्यातील बदनापूरमध्ये दहावीच्या बोर्डाच्या पेपरफुटीची बातमी समोर आली आहे. परीक्षा सुरू झाल्यानंतर लगेचच मराठीचा पेपर फुटल्याचे बोलले जात आहे.
ALSO READ: 'आमच्या पक्षाला उद्ध्वस्त करण्यासाठी आमच्याच लोकांचा वापर केला जात आहे',उद्धव ठाकरेंचा मोठा दावा
एवढेच नाही तर परीक्षा केंद्राबाहेर फक्त 20 रुपयांना पेपरच्या प्रती उपलब्ध असल्याचा आरोपही केला जात आहे
जालना जिल्ह्यातील बदनापुर तालुक्यात तळणी गावात परीक्षेच्या पहिल्याच दिवशी मराठीचा पेपर फुटला आहे. विद्यार्थ्यांचे पालक प्रत घेण्यासाठी मोठ्या संख्येने परीक्षा केन्द्रावर जमले होते. या गर्दीत पालक असल्याचे व्हिडिओ समोर आले आहे. 
ALSO READ: भंडारा जिल्ह्यात दहावीची परीक्षा देणार 18,592 विद्यार्थी परीक्षेसाठी शिक्षण विभागाचे सहा पथक सज्ज
महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या दहावीच्या परीक्षेला आजपासून सुरुवात झाली. ही परीक्षा 17 मार्चपर्यंत सुरू राहील. या परीक्षेसाठी एकूण 16,11,610 विद्यार्थ्यांनी नोंदणी केली आहे. यापैकी  8,64,920  मुले आणि 7,47,471 मुली आहेत आणि 19 ट्रान्सजेंडर आहेत. गेल्या वर्षीच्या तुलनेत यावर्षी विद्यार्थ्यांची संख्या 2 हजार 165 ने वाढली आहे. पेपर फुटीच्या या प्रकाराने खळबळ उडाली आहे 
Edited By - Priya Dixit 
ALSO READ: लाडकी बहिण योजनेचा लाभ आता 9 लाख लाभार्थी बहिणींना घेता येणार नाही राज्य सरकारचा मोठा निर्णय

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Breast Size स्तनांचा आकार वाढवण्यासाठी दररोज करा हे योगासन, आकर्षण वाढेल

२९ मार्च रोजी शनि कुंभ राशीत अस्त करणार, ३ राशींना अडचणींना सामोरे जावे लागेल!

Surya Grahan 2025 वर्षातील पहिले सूर्यग्रहण भारतात दिसेल का? सुतक काळ आणि त्याचा परिणाम जाणून घ्या

उन्हाळ्यात भाजी खरेदी करताना या गोष्टी ठेवा लक्षात

घराच्या दिशेनुसार कोणती झाडे लावावीत

सर्व पहा

नवीन

LIVE: नागपूर हिंसाचारात जबाबदार लोकांवर कारवाई होणार- भाजप नेते उज्ज्वल निकम

नागपूर हिंसाचारात जबाबदार लोकांवर कारवाई होणार- भाजप नेते उज्ज्वल निकम

Nasik Kumbh: 2027 च्या नाशिक कुंभमेळ्याची तयारी मंद गतीने सुरू आव्हानांवर मात करू', मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे विधान

नागपूरमधील सर्व भागातून 6 दिवसांनी संचारबंदी उठवली, संवेदनशील भागात गस्त सुरूच

Nagpur Violence: नागपूर हिंसाचाराचा बांगलादेशशी संबंध असल्याचा शिवसेना नेते संजय निरुपम यांचा दावा

पुढील लेख
Show comments