Dharma Sangrah

नाशिकमधील नमोकार तीर्थ देशातील प्रमुख जैन केंद्र बनणार, फडणवीस सरकारने ३६ कोटी रुपयांच्या आराखड्याला मान्यता दिली

Webdunia
मंगळवार, 23 डिसेंबर 2025 (21:58 IST)
नाशिकमधील नमोकार तीर्थासाठी महाराष्ट्र सरकारने ३६.३५ कोटी रुपयांच्या विकास आराखड्याला मान्यता दिली आहे. हा प्रकल्प तीर्थक्षेत्रांच्या सुविधा आणि शाश्वत पायाभूत सुविधांवर लक्ष केंद्रित करतो.
ALSO READ: यवतमाळ जिल्ह्यात शेतकरी जोडप्याने केली आत्महत्या; पतीच्या मृत्यूनंतर पत्नीने विहिरीत उडी मारून जीवन संपवले
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नाशिक जिल्ह्यातील मालसाणे गावात असलेल्या जैन तीर्थक्षेत्र नमोकार तीर्थाच्या विकासासाठी ३६.३५ कोटी रुपयांच्या निधीला मान्यता दिली आहे. या प्रकल्पाचे उद्दिष्ट यात्रेकरूंना सोयीस्कर आणि समाधानकारक अनुभव देणे आहे. अधिकाऱ्यांच्या मते, तीर्थक्षेत्राला भेट देणाऱ्या यात्रेकरूंचा अनुभव सुधारण्यासाठी ही योजना आखण्यात आली आहे.
ALSO READ: लाडकी बहीण योजनेबाबत मोठा इशारा! ३१ डिसेंबर २०२५ पर्यंत ई-केवायसी पूर्ण न केल्यास लाखो महिलांना योजनेतून वगळण्यात येणार
मुख्यमंत्र्यांनी बैठकीत अधिकाऱ्यांना विकासकाम उच्च दर्जाचे आणि निर्धारित वेळेत पूर्ण करण्याचे निर्देश दिले. मानकांशी कोणतीही तडजोड केली जाऊ नये असे फडणवीस यांनी स्पष्ट केले.मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सांगितले की, भाविकांना कोणत्याही प्रकारची गैरसोय होऊ नये म्हणून सर्व आवश्यक सुविधा पुरवल्या जातील. या प्रकल्पाचे उद्दिष्ट केवळ आध्यात्मिक समाधानच नाही तर मंदिरात आंतरिक समाधान देखील सुनिश्चित करणे आहे.
ALSO READ: मराठवाड्यात नवीन रेल्वे मार्गाची मागणी, रेल्वे अधिकाऱ्यांसोबत महत्त्वाची बैठक
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मासात मुलीने आईची ओटी का भरावी? जाणून घ्या धार्मिक कारण

Adhik Maas 2026 Upay अधिक मासात ३३ दिवे लावण्यामागील रहस्य: ३३ कोटी देवतांचा आशीर्वाद प्राप्त करा

तणाव व्यवस्थापन करण्यासाठी जीवनशैलीत हे बदल करा

इयत्ता ११वीत विज्ञान, वाणिज्य की कला तुमच्यासाठी कोणती शाखा सर्वोत्तम आहे जाणून घ्या

रेशमी साडी खरेदी करताना फसवणुकीला बळी पडू नका, अशी तपासा

सर्व पहा

नवीन

दिल्ली उच्च न्यायालयाने विनेशच्या बाजूने निकाल दिला, निवड चाचण्यांमध्ये सहभागी होण्यास परवानगी दिली

शिंदे गटाचे आमदार संजय गायकवाड यांना न्यायालयाकडून धक्का, प्रशांत अंबी धमकी प्रकरणात चौकशीचे आदेश

मुलाने वृद्ध मातेला जिवंत जाळले, होरपळून दुर्देवी मृत्यू , धुळ्याची घटना

व्हॉट्सॲपच्या नवीन फीचर्स मुळे चॅटबॉक्स न उघडता कोण ऑनलाइन आहे समजेल

LIVE: वाशिमचे माजी शिवसेना जिल्हाध्यक्ष सुरेश मापारी यांचा भाजपमध्ये प्रवेश

पुढील लेख
Show comments