Festival Posters

एमव्हीएच्या काळात त्यांना खोट्या प्रकरणांमध्ये अडकवण्याचा प्रयत्न झाला, एसआयटीच्या अहवालातून असे दिसून आले आहे: फडणवीस

Webdunia
रविवार, 11 जानेवारी 2026 (17:49 IST)
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, माजी पोलीस महासंचालक रश्मी शुक्ला यांनी सादर केलेल्या विशेष तपास पथकाच्या (एसआयटी) अहवालावरून असे दिसून येते की उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी (एमव्हीए) सरकारच्या काळात त्यांना खोट्या प्रकरणांमध्ये अडकवण्याचा प्रयत्न करण्यात आला होता.
ALSO READ: उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी भ्रष्टाचाराच्या मुद्द्यावरून भाजपवर टीकास्त्र सोडले
ते म्हणाले की, अहवालात असे सुचवण्यात आले आहे की तत्कालीन डीजीपी संजय पांडे, पोलिस उपायुक्त लक्ष्मीकांत पाटील आणि सहाय्यक पोलिस आयुक्त सरदार पाटील यांनी 2016 मध्ये ठाणे नगर पोलिस ठाण्यात दाखल झालेल्या खंडणीच्या गुन्ह्याची पुनर्तपासणी करून फडणवीस (जे त्यावेळी विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते होते) आणि विद्यमान उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (जे त्यावेळी मंत्री होते) यांना गोवण्याचा कट रचला होता.
 
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शुक्ला यांनी या तीन अधिकाऱ्यांविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्याची शिफारसही केली होती. एसआयटी अहवालाशी संबंधित प्रश्नाला उत्तर देताना फडणवीस यांनी शनिवारी संध्याकाळी पत्रकारांना सांगितले की, "मला खोट्या प्रकरणांमध्ये अडकवण्याचा प्रयत्न करण्यात आला यावरून एमव्हीएच्या राजवटीत सूडाचे राजकारण स्पष्ट झाले आहे."
ALSO READ: आठवले गटाला एकही जागा न मिळाल्याने कार्यकर्ते संतप्त, भाजपा विरोधात प्रचार करणार
2016 मध्ये ठाणे नगर पोलिस ठाण्यात श्यामसुंदर अग्रवाल आणि त्यांचे माजी व्यावसायिक भागीदार, रिअल इस्टेट डेव्हलपर संजय पुनमिया यांच्यातील वादानंतर त्यांच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. 2017 मध्ये या प्रकरणात आरोपपत्र दाखल करण्यात आले होते.
ALSO READ: शिंदे-फडणवीसां कडून बीएमसी निवडणुकीसाठीचा जाहीरनामा प्रसिद्ध, मुंबई आणि धारावीसाठी मोठी आश्वासने दिली
एसआयटीच्या अहवालानुसार, ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील एमव्हीए सरकार सत्तेत असताना राज्य पोलिस दलाचे प्रमुख असलेले संजय पांडे यांनी या प्रकरणाची पुनर्तपासणी करण्याचे आदेश दिले होते. फडणवीस म्हणाले की, एमव्हीएच्या कारकिर्दीत राजकारणात सूडबुद्धी आणि खटल्यांचा खोटा वापर करण्याची प्रवृत्ती या घटनेतून स्पष्ट होते.
Edited By - Priya Dixit  
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कुंभ राशीत शुक्राचे आगमन, या ५ राशींचे नशीब पालटणार, संपत्ती आणि रोमान्सचे योग!

हृदयविकाराच्या या सुरुवातीच्या लक्षणांबद्दल प्रत्येक व्यक्तीला माहिती असायला हवी

Essay on Growing Population वाढती लोकसंख्या: एक गंभीर समस्या

विंड चाइम वाऱ्याच्या आवाजातून शांत आणि सकारात्मक वातावरण निर्माण करतात

अर्ध नारीश्वर अष्टकम Ardhanareeswara Ashtakam

सर्व पहा

नवीन

LIVE: उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र तेजस ठाकरे यांची प्रकृती बिघडली, रुग्णालयात दाखल

नागपूरमध्ये एका उघड्या नाल्यात एका 3 वर्षाच्या मुलाचा मृतदेह आढळला

टिपू सुलतान इंग्रजांशी लढताना शहीद झाले, ओवैसींचा भाजपवर हल्लाबोल

नागपूर गुन्हे शाखेने पॉश परिसरातील 4 क्रिकेट बुकींना अटक केली

उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र तेजस ठाकरे यांची प्रकृती बिघडली, रुग्णालयात दाखल

पुढील लेख
Show comments