Marathi Biodata Maker

एसटी बसमध्ये ५०% भाडे सवलतीवर ब्रेक? महाराष्ट्र सरकारने नियम बदलले

Webdunia
शुक्रवार, 12 सप्टेंबर 2025 (08:30 IST)
महिला आणि ज्येष्ठ नागरिकांना आता महाराष्ट्र एसटी बसमध्ये फक्त एसटी ओळखपत्र दाखविण्यावरच सूट मिळेल. महायुती सरकारने महिलांसाठी ५०% भाडे सवलत योजना लागू केली होती.
ALSO READ: छगन भुजबळ म्हणाले ओबीसी समाजावर अन्याय होत आहे; मुख्यमंत्र्यांना लिहिलेले पत्र
महाराष्ट्र राज्य परिवहन महामंडळाने (एसटी) महिला आणि ज्येष्ठ नागरिकांना तिकिटांमध्ये मिळणाऱ्या सवलतीबाबत महत्त्वाचे बदल केले आहे. आता महिला आणि ज्येष्ठ नागरिकांना ही सवलत मिळविण्यासाठी एसटी महामंडळाचे विशेष ओळखपत्र अनिवार्य करण्यात आले आहे. सरकारच्या वतीने महिलांना आनंदी करण्याच्या उद्देशाने महाराष्ट्राच्या महायुती सरकारने एसटी बस प्रवासात ५०% सूट देण्याची घोषणा केली होती. आजही राज्यातील कोट्यवधी महिला या निर्णयाचा लाभ घेत आहेत. मार्च २०२३ पासून महिलांना सर्व प्रकारच्या एसटी बस सेवांमध्ये ५०% सूट दिली जात आहे - ऑर्डिनरी, मिनी, निमआराम, शिवशाही आणि शिवशाही स्लीपर. ही सुविधा अजूनही लागू आहे, परंतु पूर्वी या सवलतीसाठी आधार कार्ड दाखवणे आवश्यक होते. आधार कार्ड नसल्यास प्रवाशाला सवलत मिळत नव्हती. परंतु आता एसटी महामंडळाने हा नियम बदलला आहे आणि म्हटले आहे की आता महिला आणि ज्येष्ठ नागरिकांना एसटी परिवहन विभागाचे अधिकृत ओळखपत्र दाखविल्यासच सवलत दिली जाईल. ओळखपत्राशिवाय लाभ मिळणार नाही.
ALSO READ: छत्तीसगडमध्ये मोठी नक्षलवादी चकमक, १० नक्षलवादी ठार
हे विशेष ओळखपत्र एसटी महामंडळाकडून जारी केले जाईल आणि यासाठी महिला आणि ज्येष्ठ नागरिकांना हे ओळखपत्र लवकरात लवकर बनवून घेणे आवश्यक असेल.
ALSO READ: समृद्धी महामार्गावरील ‘खिळ्यां’चा व्हिडिओ व्हायरल
Edited By- Dhanashri Naik<>

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Rangpanchami 2026 Wishes In Marathi रंगपंचमीच्या हार्दिक शुभेच्छा

इराण-इस्रायल युद्ध: भविष्य मालिका यांच्या भविष्यवाण्या खऱ्या ठरण्याची वेळ आली का?

Women's Day 2026 Speech in Marathi महिला दिन भाषण मराठी

कोपर आणि काळ्या गुडघ्यासाठी घरगुती उपाय

शरीरासाठी एकाच वेळी किती अन्न खावे? अति खाण्याचे 'हे' गंभीर दुष्परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

नवीन

चंद्रपुरातील गोंडपिपरी येथे भीषण रस्ता अपघात, दुचाकी आणि ट्रकची धडक, 40 वर्षीय व्यक्तीचा मृत्यू

LIVE: मनसेच्या २० व्या स्थापना दिनी राज ठाकरे यांनी तरुणांसाठी "महा-सदस्यत्व मोहीम" जाहीर केली

शेतकऱ्यांसाठी मोठी सूट: 7.5 HP पंपांसाठी 20 हजार कोटी वीज बिल माफीची अर्थसंकल्पात तरतूद

एचपीव्ही लसीकरण मोहीम यशस्वी; 9.84 लाखांहून अधिक मुलींना गर्भाशयमुख कर्करोगापासून संरक्षण मिळेल, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या हस्ते मोहिमेचा शुभारंभ

नवीन ऑटो-टॅक्सी परवान्यांना स्थगिती; प्रताप सरनाईकांचा मोठा निर्णय

पुढील लेख
Show comments