Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

पोलिसांसाठी नवीन नियमावली जाहीर, पोलीस कार्यालात ५० टक्के हजर राहण्याच्या सुचना

Webdunia
बुधवार, 24 फेब्रुवारी 2021 (16:17 IST)
राज्यात कोरोना रुग्ण वाढत असल्याने सामान्य नागरिकांप्रमाणे पोलिसांसाठीही नवीन नियमावली जाहीर करण्यात आली आहे. राज्यातील पोलिसांना आता पोलीस कार्यालात ५० टक्के हजर राहण्याच्या सुचना देण्यात आल्या आहेत. कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर राज्याचे अपर पोलीस महासंचालक संजीव कुमार सिंघल यांनी पोलीस कर्मचाऱ्यांसाठी ही नवीन नियमावली जाहीर केली आहे. या नव्या नियमावलीप्रमाणे आता पोलीस कार्यालयात ५० टक्के हजेरी तर उर्वरित कर्मचाऱ्यांसाठी वर्क फ्रॉम होमचं नियोजन करण्यात आले आहे. कोरोना संसर्ग रोखण्यासाठी खबरदारीचा उपाय म्हणून राज्यातील पोलीस कर्मचाऱ्यांच्या कामात हा बदल करण्यात आला आहे. 
 
यात गट अ आणि ब श्रेणीतील पोलीस अधिकाऱ्यांची कार्यालयातील उपस्थिती एकूण पदसंख्येच्या 100 टक्के राहील, असं नमूद करण्यात आलं आहे. तर गट क आणि ड श्रेणीतील पोलीस कर्मचाऱ्यांची कार्यालयातील उपस्थिती एकूण पदसंख्येच्या 50 टक्के राहील. त्यापैकी 25 टक्के कर्मचारी सकाळी 9 ते 4 या वेळेत कार्यालयात उपस्थित राहतील, तर उर्वरित 25 टक्के कर्मचारी सकाळी 11 ते 5 या कालावधीत कार्यालयात उपस्थित राहतील. कोणत्या कर्मचाऱ्यांनी कोणत्या वेळेत कार्यालयात उपस्थित राहायचे आहे, याबाबतचा निर्णय संबंधित उपसहाय्यकांकडे सोपवण्यात आला आहे. यातील गट क आणि गट ड मधील उर्वरित पोलीस कर्मचाऱ्यांना वर्क फ्रॉम होम करणार आहेत. मात्र तात्काळ सेवेसाठी त्यांना फोनवर उपलब्ध राहावे लागणार आहे. तसेच कार्यालयीन कामकाजावेळी कार्यालयात तातडीचे आवश्यकता असल्यास संबंधित पोलीस स्थानकाचे उपसहाय्यक गट क आणि ड श्रेणीतील कर्मचाऱ्यांना बोलवू शकतात. त्यामुळे कोरोनाविरुद्धची लढाई लढण्यासाठी आता पोलीस यंत्रणाही पुन्हा सज्ज झाली आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

ठाण्यात मृत व्यक्तीविरुद्ध लैंगिक अत्याचाराचा गुन्हा दाखल

ठाण्यात २.२१ लाख रुपयांचा गुटखा जप्त, तर लग्न समारंभात हवेत रिव्हॉल्व्हर चालवल्याबद्दल भाजपा पदाधिकाऱ्याविरुद्ध गुन्हा दाखल

17 february आद्य क्रांतिकारक वासुदेव बळवंत फडके पुण्यतिथी विशेष

कुर्ला परिसरात 5 वर्षाच्या चिमुकलीवर बलात्कार, दोन अल्पवयीन मुलांना अटक

LIVE: राज्यातील एकही मराठी शाळा बंद होणार नाही-देवेंद्र फडणवीस

पुढील लेख