Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

क्रिप्टोकरन्सीमधून मिळणाऱ्या उत्पन्नावर 30 % कर

Webdunia
मंगळवार, 1 फेब्रुवारी 2022 (12:49 IST)
आभासी डिजिटल मालमत्तेतून मिळणाऱ्या उत्पन्नावर 30 टक्के कर आकारला जाईल. याचा स्पष्ट अर्थ असा आहे की क्रिप्टोकरन्सी देखील त्याच्या कक्षेत येतील आणि क्रिप्टोकरन्सीमधून मिळणाऱ्या उत्पन्नावर 30 टक्के कर आकारला जाईल.
 
मंगळवारी देशाचा सर्वसाधारण अर्थसंकल्प सादर करताना अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी अनेक मोठ्या घोषणा केल्या. याशिवाय अर्थमंत्र्यांनी अर्थसंकल्पीय भाषणात कराच्या संदर्भातही अनेक महत्त्वाच्या गोष्टी सांगितल्या आहेत. आभासी चलनाबाबत अर्थमंत्र्यांनी सांगितले की, जर कोणी क्रिप्टोकरन्सीमधून कमाई करत असेल तर त्याला 30 टक्के कर भरावा लागेल.
 
अर्थमंत्र्यांनी असेही सांगितले की जानेवारी 2022 मध्ये जीएसटी संकलन सुमारे 1,40,986 कोटी रुपये होते, जे जीएसटी लागू झाल्यानंतर सर्वाधिक आहे. दुसरीकडे, सर्वसामान्य नागरिकांची सोय लक्षात घेऊन आता 2022-23 पासून ई-पासपोर्ट येणार आहेत. भविष्याचा विचार करता त्यांच्याकडे आधुनिक चिप असेल. अर्थमंत्री म्हणाले, पासपोर्ट सेवा केंद्रे अद्ययावत केली जातील आणि नवीन तंत्रज्ञानावर आधारित पासपोर्ट सेवा देण्यासाठी वाटप केले जाईल.
 
आयकरात सवलत न मिळाल्याचा मुद्दा विरोधक काढतील
कॉर्पोरेट टॅक्स आणि अधिभारात कपात आणि आयकरात कोणताही बदल न करण्याचा मुद्दा विरोधक उपस्थित करणार आहेत. काँग्रेस नेते आणि माजी अर्थमंत्री पी चिदंबरम दुपारी 3.30-4 वाजता पत्रकार परिषद घेणार आहेत.
 
जानेवारीमध्ये जीएसटी संकलन विक्रमी पातळीवर पोहोचले आहे
अर्थमंत्र्यांनी अर्थसंकल्पीय भाषणादरम्यान सांगितले की, जानेवारीमध्ये जीएसटी संकलन विक्रमी पातळीवर आले आहे. आर्थिक घडामोडींमध्ये झपाट्याने वाढ होत असूनही जीएसटी संकलनात चांगली वाढ झाली आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: मला फक्त दोन तासांसाठी ईडीची कमान द्या,संजय राऊतांचा केंद्र सरकारवर हल्लाबोल

लातूर मध्ये वेगवान एसयूव्ही हॉटेलात शिरली, एकाचा मृत्यू, चार जखमी

बेकायदेशीर कोळसा खाण कोसळल्याने पती-पत्नीचा वेदनादायक मृत्यू

दोन तासांसाठी ईडीची कमान द्या... अमित शहा शिवसेना यूबीटीमध्ये सामील होतील, संजय राऊतांचे वक्तव्य

ठाण्यात मृत व्यक्तीविरुद्ध लैंगिक अत्याचाराचा गुन्हा दाखल

पुढील लेख
Show comments