Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

54 मुलांच्या डोक्यावरून उठली बापाची सावली, जाणून घ्या कारण

kids pakistan
Webdunia
सोमवार, 12 डिसेंबर 2022 (11:05 IST)
BBC Hindi
54 मुले आणि 6 बायका असलेले अब्दुल मजीद मंगल यांचे वयाच्या 75 व्या वर्षी निधन झाल्याचे अत्यंत दुःखाने वाटते. अब्दुल मजीद मंगल यांना हृदयविकाराचा त्रास होता. तो पाकिस्तानातील नोश्की जिल्ह्यातील रहिवासी असून तो ट्रकचालक म्हणून काम करत होता. वयाच्या 18 व्या वर्षी त्यांनी पहिले लग्न केले. अब्दुल मजीदने एकूण सहा विवाह केले होते. यातील दोन पत्नींचे यापूर्वीच निधन झाले आहे. मजीदच्या 54 मुलांपैकी 12 मुलेही ते जिवंत असतानाच मरण पावले, तर 42 मुले अजूनही जिवंत आहेत, ज्यामध्ये 22 मुले आणि 20 मुली आहेत.
 
मजीद यांचा मुलगा शाह वली यांनी सांगितले की, 54 मुलांच्या गरजा भागवणे सोपे काम नाही, पण आमचे वडील आयुष्यभर याच कामात गुंतले होते. म्हातारपण असूनही त्यांनी मृत्यूच्या पाच दिवस आधीपर्यंत कुटुंबाच्या उदरनिर्वाहासाठी गाडी चालवली. शाह वली म्हणाले की, मोठ्या कुटुंबाचा खर्च भागवताना वडिलांना विश्रांती घेताना त्यांनी कधीही पाहिले नाही. ते सतत काही ना काही काम करत असे. आपल्यापैकी काहींनी बीएपर्यंत तर काहींनी मॅट्रिकपर्यंत शिक्षण घेतले आहे. पण आमच्याकडे नोकऱ्या नाहीत. आर्थिक विवंचनेमुळे वडिलांवर योग्य उपचार होऊ शकले नाहीत. सरकारी मदतही मिळाली नाही. दुसरीकडे, भीषण पुरामुळे घर उद्ध्वस्त झाले. एकाच वेळी अनेक समस्यांना तोंड द्यावे लागते.
 
अब्दुल मजीद मंगल आणि त्यांचे कुटुंब 2017 मध्ये पहिल्यांदा प्रकाशझोतात आले. त्यावेळी पाकिस्तानात जनगणना सुरू होती. 2017 च्या जनगणनेपूर्वी, क्वेटा शहरातील जान मोहम्मद खिलजी हा सर्वाधिक मुलांचा पिता असल्याचा दावा करणारा होता. तोपर्यंत त्याला 36 मुले होती.
Edited by : Smita Joshi 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chaitra Navratri 2025 भारतातील दहा प्रमुख श्रीराम मंदिर

Gudi Padwa 2025 Rangoli Designs गुढीपुढे काढण्यासाठी रांगोळी डिझाईन

हिंदू नववर्षापूर्वी घरातून बाहेर काढून टाका या ७ वस्तू, जीवनात सुख-समृद्धी येईल

फाटलेले ओठ गुलाबी करण्यासाठी नारळाच्या तेलात हे मिसळून लावा

नारळ पाणी कोणी पिऊ नये पिण्यापूर्वी त्याचे तोटे जाणून घ्या

सर्व पहा

नवीन

राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू मुंबईत पोहोचल्या, आरबीआयच्या स्थापना दिनाच्या समारंभात सहभागी होणार

LIVE: राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू मुंबईत पोहोचल्या

सकाळी शुभेच्छा दिल्या संध्याकाळी जीभ घसरली, काँग्रेस नेते विजय वडेट्टीवार म्हणाले-मी गुढी बिडी सजवत नाही

काश्मीरला मिळाली पहिली वंदे भारत ट्रेन भेट, पंतप्रधान मोदी १९ एप्रिल रोजी हिरवा झेंडा दाखवणार

गॅस गळतीमुळे लागलेल्या भीषण आगीत दोन अल्पवयीन भावंडांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments