rashifal-2026

कोरोनाचा कहर: फ्रान्समध्ये तिसऱ्यांदा लॉकडाउन जाहीर, निर्बंध 4 आठवड्यांसाठी कायम राहतील

Webdunia
गुरूवार, 1 एप्रिल 2021 (09:49 IST)
पॅरिस कोरोनाव्हायरसने कहर सुरूच ठेवला आहे. विषाणूच्या तिसर्या लाटेला तोंड देत फ्रान्समध्ये तिसर्यांदा लॉकडाउन लावण्याचा निर्णय घेतला आहे. बुधवारी अध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी देशभरात 4 आठवड्यांच्या लॉकडाऊनची घोषणा केली. यावेळी, शैक्षणिक संस्था ते व्यवसायापर्यंत सर्व काही बंद होईल. फ्रान्सने घेतलेल्या या निर्णयानंतर युरोपमध्ये पुन्हा एकदा साथीचे आजारावर नियंत्रण नाहीसे झाले आहे.  
 
बुधवारी एका टीव्ही कार्यक्रमात मॅक्रॉन म्हणाले, 'आम्ही हे निर्णय उशीरा करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न केले. ते म्हणाले की, हे निर्णय काटेकोरपणे घेण्याची वेळ आली आहे. 43 वर्षीय मॅक्रॉनने वर्षाच्या सुरुवातीपासूनच तिसऱ्या मोठ्या-स्तरीय लॉकडाउन टाळण्याचा प्रयत्न केला. त्यांनी असा दावा केला की जर त्यांनी लॉकडाऊनशिवाय फ्रान्सला साथीच्या रोगातून बाहेर काढले तर ते गेल्या वर्षीच्या अर्थव्यवस्थेला झालेल्या नुकसानास सुधारण्याची संधी देऊ शकतात. ते म्हणाले की, या शनिवार व रविवार नंतर पुढील तीन आठवड्यांसाठी शाळा बंद ठेवल्या जातील.
 
या शनिवार व रविवार नंतर, एका आठवड्यासाठी शालेय मुलांसाठी दूरस्थपणे अभ्यास केला जाईल. यानंतर, 2 आठवड्यांची सुट्टी असेल. यानंतर, नर्सरी आणि प्राथमिक वर्गातील मुले शाळेत परत येऊ शकतील. तर, मध्यम व माध्यमिक शाळेतील मुलांना एक आठवडा आणि डिस्टेंस लर्निंग करावे लागेल. राष्ट्रपती म्हणाले, "व्हायरसची गती कमी करण्याचा हा सर्वोत्तम मार्ग आहे." खास गोष्ट अशी की फ्रान्समध्ये फेब्रुवारीपासून रोजच्या संक्रमणाची संख्या दुप्पट होऊन ती 40 हजारांच्या आसपास गेली आहे.
 
देशातील अतिदक्षता रुग्णांची संख्या 5 हजारांच्या पुढे गेली आहे. मॅक्रॉनने अशी माहिती दिली आहे की गंभीर काळजी घेणाऱ्या घटकांमधील पलंगाची क्षमता दहा हजार करण्यात आली आहे. यावेळी त्यांनी लसीकरणाबाबतही बोलले आहे. मॅक्रॉन म्हणाले की लसीकरणाची गती देखील वाढविणे आवश्यक आहे. वर्ल्डमेटरच्या आकडेवारीवरून असे दिसून येते की फ्रान्समध्ये रुग्णांची संख्या 46 लाख 44 हजार 423 वर पोहोचली आहे. आतापर्यंत देशात 95 हजार 640 रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. त्याचबरोबर सक्रिय प्रकरणांची संख्या 42 लाख 54 हजार 145 आहे. 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

वडील जिवंत असताना मुलाने ही ५ कामे करू नयेत, हिंदू धर्मात मुलांसाठी खास नियम

Tips for storing lemon pickles लिंबाचे लोणचे वर्षानुवर्षे या पारंपारिक पद्धतींने साठवा

प्रेम म्हणजे नक्की काय असतं? शब्दांच्या पलीकडचं एक नातं!

Valentine's Week Full Calendar 2026 व्हॅलेंटाईन वीकचे ७ दिवस: रोज काय खास करावं? जाणून घ्या संपूर्ण वेळापत्रक

२०२७ पर्यंत 'मंगळ' देणार मोदींना बळ; त्यानंतर भारतीय राजकारणात कोणाचा सूर्योदय?

सर्व पहा

नवीन

LIVE: मालेगाव महापौर निवडणुकीसाठी ओवेसींसोबत एकनाथ शिंदे एकत्र येणार!

नागपूर देशाचे नवे 'औद्योगिक केंद्र' बनणार, फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखाली 11 आघाडीच्या कंपन्यांसोबत ऐतिहासिक करार

भारतीय क्रिकेटपटू रिंकू सिंग सायबर फसवणुकीला बळी

लग्नातील पाहुण्यांना घेऊन जाणारी बस नेपाळ सीमेजवळ खोल दरीत कोसळून 13 जणांचा मृत्यू

मालेगाव महापौरपदाच्या निवडणुकीसाठी दादा भुसे आणि मौलाना मुफ्ती यांच्या भेटीमुळे खळबळ, ओवेसींसोबत एकनाथ शिंदे एकत्र येणार!

पुढील लेख
Show comments