Festival Posters

'सतत सेल्फी काढावसे वाटणे' एक मानसिक रोग

Webdunia
सोमवार, 18 डिसेंबर 2017 (10:04 IST)
सतत सेल्फी काढावसं वाटणं हा एक मानसिक रोग असल्याचं एका संशोधनातून समोर आलं आहे. 'द सन'च्या वृत्तातून ही माहिती समोर आली आहे. नॉटिंघम ट्रेंट युनिव्हर्सिटी आणि थियागररॉजर स्कूल ऑफ मॅनेजमेंटच्या संशोधकांनी हे संशोधन केलं आहे. शिवाय यातून सहा मुद्देही समोर आणले आहेत. ही एक अशी परिस्थिती आहे, ज्यामध्ये हातात मोबाईल नसल्याची व्यक्तीला भीती वाटते. हातात मोबाईल नसल्यास अस्वस्थता वाढते.

'selfitis' चा अभ्यास करताना 200 भारतीयांचा समावेश करण्यात आला होता. कारण भारतामध्ये फेसबुकचे युझर्स मोठ्या प्रमाणात आहेत. शिवाय धोकादायक ठिकाणी सेल्फी घेताना मृत्यू झाल्याच्या अनेक घटनाही भारतात समोर आलेल्या आहेत. selfitis Behaviour Scale ने भारतीयांची चाचणी करण्यात आली.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

May Horoscope 2026 मासिक राशिभविष्य मे २०२६: कोणाला मिळणार आर्थिक बळ आणि कोणाच्या अडचणी वाढणार? वाचा सविस्तर

Mars Transit Alert मंगळ गोचर: दोन वर्षांनंतर मेष राशीत प्रवेश, जगाची वाटचाल आणि दिशा बदलू शकते

पुरुष सुडौल महिलांकडे का ओढले जातात? जाणून घ्या त्यामागची ५ मोठी कारणे!

Naming ceremony wishes for baby girl लाडक्या मुलीसाठी बारशाच्या शुभेच्छा

AC विसरा! या स्वस्त जुगाडमुळे घर होईल हिल स्टेशन सारखं थंड; विजेचं बिलही येईल शून्य!

सर्व पहा

नवीन

LIVE: महाराष्ट्र दिनी नागपूरमध्ये गोंधळ उडाला, स्वतंत्र विदर्भाच्या मागणीसाठी हिंसक आंदोलन

१ मे पासून महागाईचा भडका! कमर्शियल गॅस सिलेंडरच्या दरात मोठी वाढ; ५ किलोचा सिलेंडरही महागला

'मे डे' लाँग वीकेंडमुळे पर्यटनस्थळांवर पर्यटकांचा महापूर; मुंबई-पुणे एक्स्प्रेस वेसह महामार्गांवर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा

सुनेत्रा पवार पहिल्यांदाच बीड दौऱ्यावर; अजित दादांच्या आठवणीने डोळ्यात आले अश्रू

Maharashtra Din Ghoshvakya महाराष्ट्र दिन २०२६ घोषवाक्य मराठी

पुढील लेख
Show comments