Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

मनोज जरांगे यांचे आमरण उपोषण स्थगित

Webdunia
बुधवार, 25 सप्टेंबर 2024 (16:27 IST)
मराठा समाजाला आरक्षण मिळावे म्हणून 17 सप्टेंबर पासून मराठा समाजाचे कार्यकर्त्ये मनोज जरांगे पाटील हे आमरण उपोषणाला अंतरवली सराटी येथे बसले होते. त्यांच्या उपोषणाचा आज 9 वा दिवस असून मंगळवारी रात्री त्यांची प्रकृती ढासळली.त्यांना सलाईन देण्यात आली. त्यांच्यावर उपचार सुरु केले. 

त्यांनी आज उपोषण स्थगित केल्याची माहिती प्रसार माध्यमांशी संवाद साधून घोषणा केली. ते म्हणाले, सालीं लावून उपोषण करणे आवडत नाही. आता ते रुग्णालयात दाखल होऊन उपचार घेणार आहे. त्यांनी उपोषण माघारी घेतले आहे. 
 
मनोज जरांगे यांनी मराठा समाजाला ओबीसी प्रवर्गातून आरक्षण मिळावं ही मागणी केली असून सकल मराठा समाजासाठी ते लढत आहे. अद्याप ते आपल्या मागणीवर ठाम आहे. त्यांचे हे सहावे आमरण उपोषण आहे. जालना येथील अंतरवली सराटी येथे ते 17 सप्टेंबर पासून आमरण उपोषणाला बसले असून उपोषणाच्या आठव्या दिवशी मंगळवारी काल रात्री त्यांची तब्बेत घालवली आणि मराठा समाजाच्या इतर कार्यकर्त्यांनी केलेल्या विनंतीवरून त्यांनी सलाईन आणि औषधोपचार घेण्यास तयार झाले.आता त्यांनी स्वतःने उपोषण स्थगित करण्याची घोषणा केली आहे.  
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

उन्हाळ्यात करा हे 5 सोपे व्यायाम, तुमचे वजन झपाट्याने कमी होईल

पौराणिक कथा : एकलव्याचे समर्पण

Cow Essay in Marathi गाय 20 ओळी खूप सोपा मराठी निबंध

दर ४१ वर्षांनी हनुमानजी कोणाला भेटायला येतात?

Baisakhi 2025 Wishes बैसाखीच्या शुभेच्छा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: नागपुरातील महिला डॉक्टरच्या हत्येचे रहस्य उलगडले

आरोपी विशाल गवळीने तुरुंगात डायरी लिहिली, आत्महत्येचे कारण समोर आले

मेहुल चौकसीच्या अटकेवर सुप्रिया सुळेंनी सरकारकडे केली ही मागणी

मुंबईकरांना मोठा दिलासा, टँकर युनियनने संप मागे घेतला

माझ्या पराभवाला जबाबदार… उद्धव ठाकरे गटाचे नेते चंद्रकांत खैरे यांनी सहकाऱ्यावर आरोप केले

पुढील लेख
Show comments