Marathi Biodata Maker

NCCच्या सरावात विद्यार्थ्याचा मृत्यू

Webdunia
शुक्रवार, 14 एप्रिल 2023 (12:25 IST)
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, शहरातील एनएसएम सिटी कॉलेजचा विद्यार्थी स्वप्नेश्वर दास कटक क्लबच्या स्विमिंग पूलमध्ये प्रशिक्षणासाठी येत असे. राजा बगीचा येथे राहणाऱ्या त्याच्या कुटुंबीयांनी सांगितले की, विद्यार्थ्याला पोहणे माहित होते, परंतु तो एनसीसी कॅडेट म्हणून प्रशिक्षण घेत होता.
 
पूलमध्ये पोहताना स्वप्नेश्वरला अस्वस्थ वाटू लागले आणि बेहोश झाला. तेथे उपस्थित लोकांनी त्याला तातडीने सिटी हॉस्पिटलमध्ये नेले असता डॉक्टरांनी त्याला मृत घोषित केले.
 
रुग्णालयात दाखल करण्यात आलेल्या त्याच्या नातेवाईक आणि मित्रांनी एकच गोंधळ घातला. त्यांनी जलतरण प्रशिक्षकांवर निष्काळजीपणाचा आरोप केला आणि स्वप्नेश्वरच्या मृत्यूसाठी त्यांना जबाबदार धरले. चौकशी करून दोषींना न्याय मिळवून देण्याची मागणी त्यांनी केली.
 
माहिती मिळताच कॅन्टोन्मेंट आणि दर्गा बाजार पोलिस स्टेशनचे आयआयसी आणि कटकचे महापौर सुभाष सिंह रुग्णालयात पोहोचले आणि त्यांनी संतप्त कुटुंबीयांना शांत केले.
 
त्यानंतर पोलिसांनी मृतदेह पोस्टमॉर्टमसाठी पाठवून अनैसर्गिक मृत्यूची नोंद केली.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

शास्त्रोक्त पद्धत: गणपतीला २१ तर शंकराला ११ पदरी वात का? ३६५ पदरी 'देहवात' आणि 'ब्रम्हांडवाता'चे गूढ काय?

मृत्यूपूर्वी दिसणारे मुख्य ५ संकेत, गरुड पुराणात दडलेले रहस्य जाणून घ्या

अधिक मासात जोडवी घेण्याची परंपरा; काय आहे या मागचं रहस्य?

अधिक मासात चुकूनही करू नका ही ५ कामं

सतत ऑनलाइन राहिल्याने तुमची नाती बिघडत तर नाही आहे ना? खूप उशीर होण्यापूर्वी सांभाळा

पुढील लेख
Show comments