Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

गर्भवती ट्रान्स पुरुषाने बाळाला जन्म दिला, नवजात मुलाचे लिंग सांगितले नाही

Webdunia
गुरूवार, 9 फेब्रुवारी 2023 (11:37 IST)
केरळमधील एका ट्रान्सजेंडर जोडप्याने, ज्याने नुकतीच आपल्या गर्भधारणेची घोषणा केली होती, त्यांनी बुधवारी एका सरकारी रुग्णालयात एका बाळाला जन्म दिला, जे देशातील अशा प्रकारचे पहिले प्रकरण असल्याचे मानले जाते. ट्रान्स पार्टनर्सपैकी एक जिया पावल यांनी पीटीआय या वृत्तसंस्थेला सांगितले की, शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय रुग्णालयात सिझेरियन शस्त्रक्रिया करून सकाळी 9.30 वाजता बाळाचा जन्म झाला. बाळाला जन्म देणारा जोडीदार जहाद या दोघांची प्रकृती उत्तम असल्याचे पावले यांनी सांगितले.
 
या जोडप्याने नवजात मुलाचे लिंग सांगण्यास नकार दिला
ट्रान्स जोडप्याने नवजात बाळाचे लिंग काय हे सांगण्यास नकार दिला आणि सांगितले की ते अद्याप सार्वजनिक करू इच्छित नाहीत. जिया पावलने नुकतेच इन्स्टाग्रामवर जहाद आठ महिन्यांची गरोदर असल्याची घोषणा केली होती. त्या जोडप्याने सांगितले की त्यांचे आई आणि वडील बनण्याचे स्वप्न पूर्ण झाले आहे. पावल आणि जहाद गेल्या तीन वर्षांपासून एकत्र आहेत.
 
जिया पावल या प्रोफेशनल डान्सरने 4 फेब्रुवारीला इंस्टाग्रामवर घोषणा केली होती की तिचा पार्टनर जहादच्या पोटात आठ महिन्यांचे बाळ वाढत आहे. पावल यांनी एका इंस्टाग्राम पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, माझे आई आणि तिचे वडील बनण्याचे स्वप्न पूर्ण होणार आहे. जहादच्या पोटात आठ महिन्यांचा गर्भ आहे... भारतात ट्रान्सजेंडर व्यक्तीची गर्भधारणेची ही पहिलीच घटना असल्याचे आम्हाला समजले आहे. हे जोडपे गेल्या तीन वर्षांपासून एकत्र राहत होते आणि त्यांचे लिंग बदलण्यासाठी हार्मोन थेरपी घेत होते.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

पुढील लेख