Dharma Sangrah

EY कर्मचाऱ्याच्या मृत्यूबद्दल अजित पवार यांची "तणावांमुळे तरुणांच्या मृत्यू" या विषयावर चिंता व्यक्त

Webdunia
शनिवार, 21 सप्टेंबर 2024 (10:20 IST)
पुण्यात कामाच्या तणावामुळे एका 26  वर्षाच्या सीए चा दुर्देवी मृत्यू झाला. संदर्भ देत महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी "तणावांमुळे तरुणांच्या मृत्यू" या विषयावर चिंता व्यक्त केली.या प्रकारणांनंतर  मोदी सरकारने देखील या प्रकरणाची गंभीर दखल घेतली आहे. तर या घटनेबाबत राज्याचे उपमुख्यमंत्री तथा पुण्याचे पालकमंत्री अजित पवार यांनी या घटनेबाबाबत भावना केली व्यक्त केली आहे.

अजित पवारांनी आपल्या एक्स प्लॅटफॉर्मवर सांगितले की कामाच्या तणावामुळे महिला कर्मचारीचा मृत्यूची बातमी ऐकल्याने दुःख झाले. कामाच्या किंवा कुठल्याही तणावामुळे वाढणाऱ्या मृत्यूच्या घटनांवर लक्ष देण्याची गरज आहे.  EVE सुधारात्मक पावले उचलेल अशी मी आशा बाळगतो. 

ॲना सेबॅस्टियन पेरायल यांनी सन 2023 मध्ये चार्टर्ड अकाउंटंट (CA) परीक्षा उत्तीर्ण केली.
त्यांनी चार महिने ईवाय पुणे कार्यालयात काम केले आणि नुकतीच आत्महत्या केली. त्याच्या आईने EY इंडियाचे अध्यक्ष राजीव मेमाणी यांना पत्र लिहून फर्ममधील कामाच्या अतिभाराकडे लक्ष वेधले होते.
 
कामगार आणि रोजगार मंत्रालयाने गुरुवारी सांगितले की ते कथित "असुरक्षित आणि शोषणात्मक कामाच्या वातावरणाची" चौकशी करत आहेत. आम्ही न्याय मिळवून देण्यासाठी वचनबद्ध आहोत. कामगार मंत्रालयाने या प्रकरणी अधिकृतपणे तक्रार नोंदवून घेतली आहे, अशी माहिती केंद्रीय कामगार विभागाच्या राज्यमंत्री शोभा करंदलाजे यांनी दिली आहे.
 
EY ने बुधवारी एक निवेदन जारी केले की जुलै 2024 मध्ये ॲना सेबॅस्टियनच्या दुःखद आणि अकाली मृत्यूमुळे खूप दुःख झाले आहे. कामाच्या स्वरूपात सुधारणा करणार असून कार्यालयाचे वातावरण निरोगी ठेवण्यात येईल असे म्हणाले.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

ईव्हीएमवर उपस्थित होणाऱ्या प्रश्नांवर सुप्रिया सुळे म्हणाल्या, मी देखील याच मशीनने जिंकले

ठाकरे बंधूं एकत्र आल्याने फायदा महायुतीचा होणार, रामदास आठवले यांचे विधान

मुंबईत 1000 एकर जमिनीवर 50 हजार घरे बांधली जातील, पियुष गोयल यांचा दावा

LIVE: राज्य निवडणूक आयोगाकडून महापालिका निवडणुकीच्या तारखांची घोषणा

बीएमसी निवडणुकीपूर्वी, उद्धव ठाकरे यांना मोठा धक्का, तेजस्वी घोसाळकर यांचा भाजप पक्षात प्रवेश

पुढील लेख
Show comments