Festival Posters

महाराष्ट्र टेक लर्निंग वीकचा उद्घाटन समारंभ पूर्ण

Webdunia
सोमवार, 5 मे 2025 (21:33 IST)
प्रशासनाने काळाबरोबर बदल स्वीकारल्यास नागरिकांना अधिक जलद, पारदर्शक आणि दर्जेदार सेवा मिळू शकतात. या उद्देशाने, सामान्य प्रशासन विभागाने सुरू केलेला 'टेक वारी: महाराष्ट्र टेक लर्निंग वीक' हा नाविन्यपूर्ण उपक्रम राज्यातील प्रशासकीय अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांच्या कौशल्य विकासात एक मैलाचा दगड ठरेल. उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले की, आपण केवळ बदल स्वीकारत नाही तर बदलाचे नेतृत्व करत आहोत आणि हा संदेश 'टेक वारी'च्या माध्यमातून दिला जात आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्र महिला आयोगाने राष्ट्रीय महिला आयोगाला पत्र लिहून ओटीटीच्या अश्लील सामग्रीबाबत ही मागणी केली
मंत्रालयातील त्रिमूर्ती प्रांगणात उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या हस्ते या कार्यक्रमाचे उद्घाटन करण्यात आले. या प्रसंगी, राज्याचे माहिती आणि तंत्रज्ञान मंत्री अ‍ॅड. आशिष शेलार, प्रभारी मुख्य सचिव राजेश कुमार, महाराष्ट्र सदनाचे आयुक्त आर. विमला, प्रसिद्ध आध्यात्मिक वक्ता प्रभु गौर गोपाल दास, वरिष्ठ प्रशासकीय अधिकारी, कर्मचारी आणि मंत्रालयातील अधिकारी मोठ्या संख्येने उपस्थित होते
ALSO READ: अजित पवार शकुनी तर फडणवीस दुर्योधन’, संजय राऊतांचा महायुतीवर हल्लाबोल
अजित पवार म्हणाले की, 5 ते 9मे दरम्यान 'टेक वारी' अंतर्गत विविध प्रशिक्षण सत्रांचे आयोजन करण्यात येत आहे. या सत्रांमध्ये ब्लॉकचेन, इंटरनेट ऑफ थिंग्ज, सायबर सुरक्षा, डिजिटल फायनान्स, आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस आणि 'फ्रंटियर टेक फॉर अ डेव्हलप्ड महाराष्ट्र' यासारख्या विषयांवर तज्ज्ञांचे मार्गदर्शन मिळेल. याशिवाय, ताण व्यवस्थापन, संगीत थेरपी, ध्यान आणि काम-जीवन संतुलन यावर देखील सत्रे असतील. यामुळे एक संतुलित आणि सक्षम सरकारी कर्मचारी वर्ग निर्माण होण्यास मदत होईल.
ALSO READ: अमित शहा यांनी आपली चूक मान्य करावी, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यावर संजय राऊत संतापले
राज्याचे माहिती आणि तंत्रज्ञान मंत्री, एड. आशिष शेलार म्हणाले की, लोकसेवा हक्क कायद्याअंतर्गत नागरिक-केंद्रित कामांमध्ये महाराष्ट्र राज्य देशात आघाडीवर आहे. केंद्र सरकारच्या 'आय गॉट' प्रणालीवर सर्वाधिक प्रशिक्षण पूर्ण करणाऱ्या पहिल्या तीन राज्यांमध्ये महाराष्ट्राचा समावेश आहे आणि लवकरच ते पहिले स्थान पटकावेल. ते म्हणाले की, प्रत्येक कर्मचाऱ्याच्या कामाचे मूल्यांकन हा प्रशासनाच्या एकूण कार्यक्षमतेचा निकष आहे आणि आज महाराष्ट्र प्रत्येक बदल स्वीकारून पुढे जात आहे.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

पत्नी अजूनही तिच्या माजी प्रियकरावर प्रेम करत असेल तर काय करावे?

दररोज कमी पाणी पिण्याची सवय मुतखड्याचा धोका वाढवू शकते

वॅक्सिंग करताना या टिप्स अवलंबवा

मकर संक्रांतीला मासिक पाळी आल्यावर काय करावे

२०२६ मध्ये या ४ राशींचे भाग्य पूर्णपणे बदलेल, तुम्ही तयार आहात का?

सर्व पहा

नवीन

भोपाळमध्ये भीषण अपघात; एकाच कुटुंबातील पाच जणांचा मृत्यू

Under-19 World Cup 2026 १९ वर्षांखालील एकदिवसीय विश्वचषक आजपासून सुरू होत आहे

BMC Elections निवडणूक महत्त्वाची असल्याचे सांगत सचिन तेंडुलकर, अंजली आणि सारा यांनी मतदान केले

LIVE: महाराष्ट्रातील बीएमसीसह २९ महानगरपालिका संस्थांसाठी आज मतदान सुरू

BMC Elections बीएमसी निवडणूक ठाकरे ब्रँडसाठी एक मोठी परीक्षा

पुढील लेख