Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

महाकुंभ चेंगराचेंगरीत १०० हून अधिक मृत्यू, संजय राऊत यांनी केला मोठा दावा, म्हणाले- योगी सरकार जबाबदार

महाकुंभ चेंगराचेंगरीत १०० हून अधिक मृत्यू  संजय राऊत यांनी केला मोठा दावा  म्हणाले- योगी सरकार जबाबदार
Webdunia
गुरूवार, 30 जानेवारी 2025 (15:02 IST)
मुंबई: महाकुंभातील चेंगराचेंगरीवरून संजय राऊत यांनी सरकारवर जोरदार हल्लाबोल केला आहे. ते म्हणाले की त्यांच्या माहितीनुसार, १०० हून अधिक लोक मृत्युमुखी पडले आहेत आणि शेकडो जखमी झाले आहेत. संजय राऊत म्हणाले की, या चेंगराचेंगरीत अनेक मुले, वृद्ध आणि महिलाही बेपत्ता झाल्या आहेत, ज्या लपविल्या जात आहेत. प्रयागराज कुंभमेळ्याच्या व्यवस्थापनावरून संजय राऊत यांनी गुरुवारी भाजप आणि उत्तर प्रदेश सरकारवर तीव्र हल्ला चढवला आणि गुरुवारी झालेल्या अपघातात गंभीर त्रुटी राहिल्याचा आरोप केला.
 
संजय राऊत यांनी राजकारण्यांना जबाबदार धरले
धार्मिक सभेतील चेंगराचेंगरीसारख्या परिस्थितीबद्दल बोलताना राऊत म्हणाले, “ही एक घटना आहे जी दर १४४ वर्षांनी एकदा घडते. प्रशासन आणि सरकारला माहित होते की मोठी गर्दी होईल, तरीही त्यांनी दररोज १० ते २० कोटी लोक येतील असा दावा करून राजकीय मार्केटिंग सुरू ठेवले. महाकुंभात राजकीय मान्यवरांच्या उपस्थितीवरही त्यांनी टीका केली.
 
ते म्हणाले, “अशा वेळी व्हीआयपींनी दूर राहावे. संरक्षण मंत्री, गृहमंत्री आणि इतर केंद्रीय मंत्र्यांसाठी संपूर्ण परिसर एक-एक दिवसासाठी बंद ठेवण्यात आला होता. यामुळे गोंधळाची परिस्थिती निर्माण झाली. त्यांनी पुढे आरोप केला की, "कोणतीही व्यवस्था नव्हती, रुग्णवाहिका नव्हती, वैद्यकीय सुविधा नव्हती."
 
योगी सरकार जबाबदार
ते म्हणाले, "अनेक महामंडलेश्वरांनी ही व्यवस्था सैन्याकडे सोपवण्याचा सल्ला दिला." राऊत यांनी असा आरोपही केला की महाकुंभाचे "प्रसिद्धीसाठी राजकारण" करण्यात आले, ज्यामुळे अखेर मृत्यूंमध्ये वाढ झाली. महाकुंभातील अराजक परिस्थितीसाठी योगी सरकार जबाबदार असल्याचे त्यांनी म्हटले. “जखमींची अद्याप गणना झालेली नाही; अनेक लोक बेपत्ता आहेत, ज्यात अनेक महिलांचा समावेश आहे. त्याला कोण जबाबदार आहे? केंद्र सरकार जबाबदार आहे. ते म्हणाले, "उत्तर प्रदेशचे योगी सरकार जबाबदार आहे."
 
राऊत यांनी या कार्यक्रमासाठीच्या निधी वाटपाबद्दलही चिंता व्यक्त केली आणि दावा केला की, "कुंभमेळ्याचे बजेट १०,००० कोटी रुपये होते, परंतु अहवाल दर्शवितात की १,००० कोटी रुपयांपेक्षा कमी खर्च झाला."
 
बुधवारी सकाळी महाकुंभात चेंगराचेंगरीसारखी परिस्थिती निर्माण झाल्यानंतर ही घटना घडली, ज्यामध्ये अनेक लोक जखमी झाले. कुंभ उपमहानिरीक्षक (डीआयजी) वैभव कृष्ण यांनी सांगितले की, नवीन अधिकृत माहितीनुसार, बुधवारी प्रयागराज येथील महाकुंभात पहाटे झालेल्या चेंगराचेंगरीत किमान ३० जणांचा मृत्यू झाला आणि ६० जण जखमी झाले. पंचवीस मृतदेहांची ओळख पटवण्यात आली आहे, असे त्यांनी सांगितले.
 
मौनी अमावस्येच्या शुभ प्रसंगी, म्हणजेच दुसऱ्या शाही स्नानाच्या दिवशी, पवित्र स्नान करण्यासाठी लाखो भाविक गंगा आणि यमुना नद्यांच्या संगमावर जमले असताना ही घटना घडली.
 
उत्तर प्रदेश सरकारने मृतांच्या कुटुंबियांना २५ लाख रुपयांची आर्थिक मदत जाहीर केली आहे. उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनीही न्यायालयीन चौकशीचे आदेश दिले आहेत आणि सांगितले आहे की न्यायालयीन समिती आपला अहवाल राज्य सरकारला वेळेत सादर करेल.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

रील्स बनवण्याचा छंद बनला मृत्यूचे कारण, दहावीच्या विद्यार्थ्याचा मृत्यू

LIVE: मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी नरेंद्र मोदी आणि अमित शहा यांची भेट घेतली

योगी सरकारने सादर केले ८ लाख कोटी रुपयांचे बजेट, लखनौ हे एआयचे केंद्र बनेल

कल्याणहून दादरला जाणाऱ्या लोकल ट्रेनमध्ये ३ प्रवाशांवर हल्ला, तरुणाने चाकूने वार केले

दिल्लीच्या मुख्यमंत्री रेखा गुप्ता यांनी यमुना नदीच्या वासुदेव घाटावर आरती केली, कॅबिनेट मंत्रीही होते उपस्थित

पुढील लेख
Show comments